The Greatest Awesome Gamer In Thailand

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย lionheart, 15 ตุลาคม 2011.

1. lionheart

lionheart มือเบสกากๆ

EXP:
    301
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16

สุดยอดครับ ผมนับถือพี่แกนะ มันส์ได้อารมณ์จริงๆ เล่นได้แบบนี้ต้องจบเกมมาไม่ต่ำกว่าสิบรอบชัวร์ๆ :)
  2. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ผมจำหน้าเค้าไม่ได้ แต่ดูจากลีลาแล้วคุ้น ๆ ว่าเป็นสตาฟของจีคอนคนนึรึเปล่า
    ที่ก่อนหน้านี้มีคลิปเล่นเกมยิงอีกเกม (คิดว่าเป็น The house of the dead) แบบใช้ปืนสองมือ
    คุ้น ๆ ว่าเจ้าตัวบอกว่าเล่นมาเป็นร้อยรอบ ถึงขนาดปิดตาเล่นได้ด้วยซ้ำ

ลีลาเทพจริง ๆ

แต่ใน Youtube ผมว่าคนเอาไปโพสใส่คำอธิบายฟังดูแล้วขี้โอ่ไปหน่อยนะครับ ฝรั่งด่าเละเลยทีเดียว
    (ผมพอเข้าใจว่าคนโพสไม่ได้ต้องการจะอวดอะไร แต่ภาษามันอ่านแล้วทำให้คนอ่านรู้สึกยังงั้นจริง ๆ)

ความจริงแล้วปกติในระดับโลก ถ้าจะเอาวีดีโอเล่นเกมแบบเทพ ๆ มาโชว์ ปกติเค้าจะใส่คำอธิบายสั้น ๆ
    แค่พอรู้ว่าเกมอะไร หรือไม่ก็ใส่รายละเอียดพวก ระดับความยาก, ฉากที่เล่น กับคำอธิบายของเทคนิคที่ใช้มากกว่า
    ส่วนชื่อคนเล่น ใส่เป็นนามแฝงในวงการเฉย ๆ ก็พอครับ
  3. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    วันก่อนยังแค่ 2 แสน hits วันนี้ไป 1.5 ล้านซะแล้ว

คลิปพี่แก โดนเอาไปตั้งกระทู้ใน neogaf 3 กระทู้ในวันเดียว โดน kotaku เอาไปนำเสนอข่าว ฯลฯ
    คนต่างประเทศที่มีวิจารณญาณกัน ก็แยกแยะออก และชื่นชมคุณดิวเค้าครับ
  4. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    36
    28
    เห็นคลิบนี้แปลเป็นภาษายุ่น...มันยอดจริงๆ!!!

ตอนนี้เห็นคอมเม้นท์ในคลิบแล้วล่ะ บางคอมเม้นท์ไม่ขอพูดถึง
    แต่ผมมองว่ามีคอมเม้นท์จำนวนไม่น้อยนะ ที่เป็นคอมเม้นท์ซึ่งสะท้อนภาพความรู้สึกบางอย่าง

ความรู้สึกที่เกมแนวนี้ได้รับมานานแล้ว...

สำหรับตัวผมเองนั้นไม่ค่อยคุ้นเคยกับเกมแนวนี้มากนัก
    อาจจะเพราะรูปแบบของเกม ที่มักมีธรรมเนียมการใส่ชุดทหารสาดปืนและนองเลือด
    อย่างไรก็ตามตัวผมเองมีเพื่อนเล่นเกมแนวนี้ ที่ตัวเองรู้จักดีและชอบ

และเขาก็เป็นคนที่มีจิตใจดีทีเดียว...

ที่ผมอยากจะบอกก็คือคนที่เล่นเกมแนวนี้อาจจะไม่ใช่คนเลวร้ายที่ชอบการฆ่าฟันเลยก็ได้
    เขาอาจเป็นคนน่ารัก จิตใจดีงาม มีความฝัน และรักในสิ่งที่ตัวเองศรัทธาก็แค่นั้นเอง

ผมเองไม่รู้จักพี่ในคลิบมากนัก แต่ก็รู้สึกชื่นชมความสามารถของเขาจริงๆเลยล่ะครับ ^-^
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    กะแล้วว่าคุณดิว...

กาลครั้งหนึ่งเป็นหนึ่งในสามคนที่ไปร่วมโอเวอร์ FFXIII เดโม OTL
    sensaisensai ถูกใจสิ่งนี้

Share This Page