วันที่ 11/11/11 จะทำอะไรเก็บไว้เป็นความทรงจำดี?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย ffpokemon, 1 พฤศจิกายน 2011.

1. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    ถูกใจที่ได้รับ:
    79
    คะแนน Trophy:
    113
    วันเลขสวยก็ใกล้เข้ามาอีกแล้ว มีอะไรที่อยากจะทำในวันนั้นให้มันเป็นที่น่าจดจำไหมครับ

มีคนรู้จักผมคู่หนึ่ง เค้าหมั้นกันตอน 07/08/09 แล้วแต่งตอน 10/10/10 ทำให้พ่อแม่ของทั้งคู่ประทับใจมาก ไม่มีวันลืมเลยทีเดียว

ถึงแม้ว่าความจริงแล้วในชีวิตเราอาจจะมีอะไรที่สำคัญกว่าเรื่องเลขสวยบ้า ๆ นี่ แต่ผมว่าถ้าได้ลองฟังไอเดียคนอื่นอาจจะสนุกดีเหมือนกันนะครับ

ใครมีไอเดียดี ๆ ลองเอามาแบ่งปันกันดูไหมครับ?

ส่วนตัวผม... ดูจากท่าทางแล้วคิดว่าวันนั้นจะได้ตีเต่าตัวที่ 111 แหงเลยครับ - -"
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    รู้สึกว่ามีหนังเข้า.... Immortal
    ถ้าไปดูได้คงจะไปดู.... แต่ถ้าน้ำยังท่วม ก็คงนอนหลบภัยอยู่บ้านเพื่อนไปเรื่อยๆครับ -3-

ส่วนตัวไม่มีอะไรเป็นพิเศษกับวัน 11/11/11 ที่จะมาถึงนี้ ก็คงเป็นวันปกติที่ยังคงทำกิจกรรมต่างๆตามเรื่องตามราวไปเช่นเคยครับ

ขอฟังความเห็นของสมาชิกท่านอื่นๆ (อู้เนียน) ละกันครับ
  3. joi100

joi100 นักเดินทางแห่งมิดการ์ด

EXP:
    478
    23
    38
    11/11/11 หวังว่าเราจะได้เห็นพื้นถนนอันแห้งสนิท ได้กินอะไรอร่อยๆ ได้ไปทำงานตามปกติ ได้ใช้ชีวิตแบบเดิมๆ
  4. pochy

pochy New Member

EXP:
    28
    0
    1
    น้ามคงยังท่วม อยู่บ้านเล่นFF อิอิ
  5. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    Event น่าจดจำมันเกิดขึ้นไปแล้ว... ไม่รู้จะทำอะไรจริงๆ 11/11/11 เนี่ย =w=

จะขอแต่งงานก็คงโดนเตะกระเด็น
  6. powder

powder Member

EXP:
    260
    9
    18
    เริ่มเล่นเรย์ชิกิวันแรกก็เป็นได้ ฮา

เพราะอยู่ตจว.แล้วคอมคนอื่นเค้าไม่ยอมให้โหลด
  7. Shion

Shion Gamer

EXP:
    609
    3
    38
    วันนั้นคงเป็นวันธรรมดาวันหนึ่งสำหรับเราแฮะ
  8. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ไปช่วยบรรเทาน้ำท่วมไงครับ
  9. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ขอให้เป็นวันที่ได้ออกไปเที่ยวลั่นล้าแบบปกติสักที...

เปิดดูปฏิทิน... วันศุกร์นี่หว่า โดนงานดักก่อน
  10. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    11/11/11.....................เป็นวันศุกร์ครับ........................รุ่งขึ้นเป็นวันหยุด ช่วงนี้เรื่องน่ายินดีมันมีแค่นั้นจริงๆนะ OTL

ปล. นัดกินข้าวกันเหอะ T-T
    Aki ถูกใจสิ่งนี้
  11. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    อยากมีอะไรดีๆ เกิดขึ้นในวันนั้น
  12. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    พรุ่งนี้แล้วสิ เรื่องดีๆทำไปแล้วเมื่อวันอังคาร ดูคอน X หึๆ

Share This Page