สแกนแรก Final Fantasy IV -The After- เผยโฉมเธโอดอร์!!

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 20 ธันวาคม 2007.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    พ่อหน้าเหมือนพระเอกเกมโบราณ.... ลูกหน้าเหมือนพระเอกเกมสมัยใหม่...รู้สึกขัดๆ กันแฮะ

สำหรับเกมๆ นี้ก็จะเป็นภาคต่อของ Final Fantasy IV ที่จะทำลงบรเครื่องโทรศัพท์มือถือนะครับ ตัวเกมจะใช้ระบบ ATB แบบเดิม ส่วนภาพในเกมก็ใช้เอนจิ้นเก่าของ SFC เอามาปรับปรุงใหม่ (โน้ววว~) จะเริ่มเปิดให้โหลดไปเล่นได้ในช่วงกุมภาพันธ์ปีหน้า ที่ญี่ปุ่นเท่านั้นครับ

ขอบคุณบอร์ด 2ch เจ้าเก่าครับ!
  2. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    บารอน ไม่เปลี่ยนเลยแฮะ
  3. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    Engine เดิม...เล่นง่ายจัง...
  4. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    ผมอยากรู้เรื่องของริเดียกับเอดจ์มากกว่า มีหวังมั่งไหมหนอ
  5. Juno

Juno New Member

EXP:
    52
    0
    0
    ทำไมมันแลดูเหมือนโปรเจ็คเล็กๆให้เด็กฝึกงานทำเลยหว่า - -;
  6. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    1
    18
    ลูกชายก็เป็นนินจา ลูกสาวก็ summoner กระเทยก็... :D
  7. Hellblueboy

Hellblueboy New Member

EXP:
    574
    1
    0
    กระเทยก็

นินจาซัมมอนเนอร์!!!!
  8. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    [action]ล้มโต๊ะ[/action]
    ถ้าลูกของเซซิลจะเป็นพาราดินก็คงไม่แปลกหรอกมั้ง ย้อนไปดูลูกหลานของหยางบ้างก็ดีเหมือนกัน (แล้วโพรอม กับ พารอมล่ะ)
  9. thecodes

thecodes Board Protector

EXP:
    77
    0
    0
    ใครไปหาเรื่องลูกมันนี่ มีตาย

เพราะพ่อเก๋าขนาดไปถล่มเอเลี่ยนบนดวงจันทร์มาแล้ว
  10. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    นอกจากเอนจิ้นเดิมแล้ว แผนที่เดิม มอนสเตอร์เดิมด้วยนี่หว่า...ง่ายเกินไปแล้ว ฮ่วย!!

รอตามเนื้อเรื่องละกัน...=="

แต่ผมชอบอาร์ตเวิร์คนะ สวยดี ทั้งเซซิล โรซ่า ไคน์ ซิด หยาง งามมากๆ (เห็นด้วยว่า อีตาเธโอดอร์นี่ หน้าแหวกกว่าชาวบ้านเค้ามากมาย)

โดยเฉพาะ...โดยเฉพาะ...ริเดียรูปนั้น !! สุดๆครับ !! สุดๆ !

official artwork แจกเมือ่ไหร่ ขอด่วนนะคร๊าบ~~
  11. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    0
    0
    Rydia แบบว่า งามมากๆ ขนาดเห็นแค่ ซีกๆหน้า

หน้า ลูกชาย ไหงๆปคล้ายๆเกมส์ Fire emblem จัง
  12. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    เฮ้ย อะไรกันเนี่ย..............
    จะมีคนใจดีเอามาแจกให้เล่นบนคอมฯ บ้างไหมเนี่ย

เด็กไทยอดตามเคยนะครับ T-T
  13. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    สุดท้ายเราก็ยังเล่นมันไม่ได้ มันออกเฉพาะญี่ปุ่น T-T
  14. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ลิเดียสุดยอด=[]=!!!!!!!!!!!

โรซ่าแต่งตัวมิดชิดขึ้นเยอะเลย อารมณ์ว่าเป็นคุณแม่จริงๆ><

ตาเธโอดอร์หน้าคล้ายพวกพระเอกการ์ตูนแฟนตาซีซัก10ปีที่แล้วเลย ดูเป็นเจเนเรชั่นใหม่เลยแฮะ
    ยังงี้เธโอดอร์จะมีปมว่าพ่อเก่งเกินหน้าเกินตารึเปล่าน่ะ รึจะเป็น "รู้มั้ย อั๊วะลูกใคร!!" :E

น่าจะมีลุ้นให้พาลอมโพลอมมาร่วมสู้ด้วยนะเนี่ย~

...แต่เอนจิ้นจะเล่นง่ายเกินไปแล้ว=_____="
  15. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    แทบจะเอาของเก่ามาปัดแล้วใส่ของใหม่ มักง่ายไปมะเฮียเหลี่ยม...

โรซ่าอารมณ์ก็ดูเป็นแม่ขึ้นมาก ชุดที่ใส่ก็บ่งบอกฐานะราชินีแห่งบารอนหน่อย เซซิลดูไม่เปลี่ยน ซิดมันจะแก่ขึ้นก็ดูไม่ออก นอกนั้นดูแก่ขึ้นเยอะยกเว้นริเดีย สวยเอาๆ...แล้วเอดจ์ไม่ได้ตามต้อยๆแล้วเรอะ

ส่วนเธโอดอร์ คาบช้อนทองมาเกิด ติดที่ชื่อภาษาอังกฤษที่มันเขียน จอร์จมาก Ceodore ภาษาวิบัติเอ๊ยยย
  16. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    อธิบายเผื่อคนไม่รู้ซักกะนิด Theodore คนญี่ปุ่นอ่าน เซโอดอร์ (Ceodore) นะจ้ะ เค้าเลยเขียนอังกฤษกำกับมาแบบนั้น
  17. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ^ โอ มาย ก็อด คนญี่ปุ่นมันอ่านภาษาอังกฤษไปเพี้ยนขนาดนี้เชียวเรอะ

ปล. แล้วทำไมเค้าไม่ประกาศใช้ชื่อ Ceodore ไปเลยล่ะ
  18. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    อดครับท่าน...ย้ายไปอยู่ญีปุ่นกันดีกว่าครับ XD
  19. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    เพราะ Ceodore มันไม่มีความหมายครับ ถ้าจะตั้งชื่อเค้าก็พยายามตั้งให้มันสื่อความหมาย กรณีนี้ Theodore มันแปลว่าของขวัญแห่งพระเจ้า ซึ่งก็มีความหมายในตัวอยู่แล้ว ส่วนที่เขียนว่า Ceodore ผมสังเกตว่านิตยสารเกมเขาชอบเขียนเสียงอ่านชื่อของตัวละคร มากกว่าจะเขียนชื่อที่ถูกต้องจริงๆ นะ
  20. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เห็รภาพแล้วไม่มีแรงจูงใจเล่นฮะ ดีแล้วที่มันมือถือ -_-'
  21. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ภาพในเกมเห่ย แต่ภาพอาร์ตสวยนะ พลิ้วมาก
  22. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    กราฟฟิคเก่าเอาตัวละครใหม่มาแปะ... ^^;
    ยังดีที่ยังไม่เปิดเผยลูกของลิเดีย เอ็ดจ์มันเป็นY แอบไปชะแว้บกับไคน์ที่หลังเขา :D
  23. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    1
    18
    Ceodore นี่มีความสัมพันธ์ยังไงกับตัวละครในเกมครับเนี่ย
  24. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    ^
    ลูกชายของเซซิลกับโรซ่าครับ

แต่บังเอิญผมทองเหมือนแม่อ่ะนะ ไม่ได้ขาวเหมือนเซซิล...เลยอดคิดเล่นๆไม่ได้ว่า...สีผมเนี่ย ได้มาจากใครกันแน่เอ่ยยย ^^
  25. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ จะสร้างความร้านฉาวในครอครัวเค้าเรอะ.... สีผมอ่อนกว่าแม่นะ ถือว่าได้ความขาวจากพ่อมาทำให้อ่อน

Share This Page