Final Fantasy VII: ใครเจ็บปวดที่สุด?

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย A.K.Thathap, 26 มกราคม 2012.

?

Final Fantasy VII: ใครเจ็บปวดที่สุด?

1. Cloud Strife

3 vote(s)
    27.3%
  2. Sephiroth

4 vote(s)
    36.4%
  3. Vincent Valentine

3 vote(s)
    27.3%
  4. Genesis Rhapsodos

1 vote(s)
    9.1%
  1. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    ถูกใจที่ได้รับ:
    36
    คะแนน Trophy:
    28
    มันเจ็บปวดกันมากกว่านี้แน่นอน แต่คิดว่าสี่รายนี้แหละน่าจะเป็นตัวเก็ง
    ลองโหวตกันดูนะครับ ^-^
    tOrZaR ถูกใจสิ่งนี้
  2. tOrZaR

tOrZaR New Member

EXP:
    3
    0
    1
    ผมว่า เซฟิรอท นะครับ คุณว่ามันน่าเจ็บปวดขนาดไหน
    แม่ของเค้าเป็นเผ่าพันธุ์โบราณ แต่ถูกใช้ประโยชน์ต่างๆ จากชินระ
    เติบโตมาจากชินระ ผมว่าแย่พอๆกันน่ะ
  3. Yodel

Yodel Member

EXP:
    319
    0
    16
    เลือกเซฟิรอธ เพราะความชอบส่วนตัว แหะๆ

จริงๆ เราว่าเซฟี่มันก็เจ็บอ่านะ แต่อาจจะไม่ที่สุด พี่แกแค่...รับกับความจริงไม่ได้ และรู้อะไรมาแบบผิดๆ แถมยังต้องโตมากับชินระและโฮโจ ชีวิตเลยดูบิดเบี้ยว ถึงแม้จะแข็งแกร่งด้านร่างกาย แต่ด้านอารมณ์ก็เปราะบางพอๆกัน

ถ้ามีแองจีล ก็ว่าจะโหวตแองจีลนะเนี่ย
  4. ManaswinPipatponglert

ManaswinPipatponglert Crazy in games

EXP:
    35
    2
    8
    คิดว่าวินเซ้นไม่ก็เจเนซิสแฮะ

คนแรกก็อกหักรักคุด กลายเป็นตัวประหลาดไม่วันแก่วันตาย อีกคนก็ผิดพลาดตั้งแต่ชาติกำเนิดที่ได้แต่เฝ้ารอวันตาย แถมยังเข้าใจผิดไปฆ่าพ่อแม่ที่เลี้ยงตัวเองมาอีก

Share This Page