ไม่ชอบไฟนอล13-2

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Bert1570, 3 กุมภาพันธ์ 2012.

1. Bert1570

Bert1570 New Member

EXP:
    27
    ถูกใจที่ได้รับ:
    2
    คะแนน Trophy:
    3
    ผมอยู่เมกาแผ่นออกเมื่อวานไปซื้อมาเล่นบอกตรงๆว่าเล่นๆไปไม่ชอบเท่าไหร่เลยครับแบบว่ามันไม่ได้ความรู้สึกของไฟนอลเก่าๆเลยข้อดีเช่นอาจจะภาพสวย กราฟฟิคเยอะ มูฟวี่ตระการตาแต่ผมว่าระบบมันไม่ไหวเช่น
    1. เวลาสู้นี่มีออโต้มาให้เท่ากับว่าจิงๆเราไม่ต้องทำไรเลยแค่กดๆอย่างเดียวก้อชนะแล้วแถมพอสู้จบแล้วเลือดเต็มอีกต่างหาก
    2. เนื้อเรื่องผมว่าไม่โดนเท่าไหร่ อยากให้มีแบบภาคเจ็ด แปด เก้า หรือสิบอีก
    3. มนต์อสูรเป็นรถเป็นเครื่องบินนี่มันแปลกๆอ่ะครับ

สรุปไม่รู้สิผมคงเล่นจนจบแหละแต่ผมไม่รู้สึกแบบตอนเล่นพวกไฟนอลเจ็ดหรือสมัยก่อนไงไม่รู้ ใครมีความเห็นไงก้อมาแลกเปลี่ยนนะครับ
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    2 ผมว่าเป็นมาสองสามภาคแล้วนะครับ ศาสตร์ในการเล่าเรื่องนี่ หลังๆ กลายเป็นว่าไฟนอลทำได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่
    3 นี่จริงครับ แปลกมาก ตั้งแต่ 13-1 แล้ว
  3. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    ไม่ชอบเหมือนกันแต่ก็เล่นจนจบ อ่านเนื้อเรื่องจนเข้าใจ เก็บ trophy ครบ

จะได้มีสิทธิ์วิจารณ์ได้เต็มปากเต็มคำ

บางคนยังไม่ได้แตะเลยฟังแต่คนอื่นเขาด่ามาแล้วตามน้ำ ผมว่ามันไม่แฟร์เท่าไหร่
    mogca ถูกใจสิ่งนี้
  4. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    เพิ่งลองเล่น ก็ OK ดีนะ ....

แต่ Mission บางอัน สู้ไม่ไหว ก็จำใจผ่านไปก่อน (ไว้มาเก็บที่หลังได้ ??) .... เดินๆ เล่นนี่มาเจอลองกุยอีก อร๊ากกกก จะรีบเจอไปไหน ลองเดินเข้าไปสดดู ... ตู๊มมม อัลติมาดอกเดียว โดน retry 555+ เพลินดี

Share This Page