ผม รบกวนขอเซตอาวุธ-เครื่องป้องกัน ไว้เก็บเวลและสู้กับ Drak Aeon FFX ทีครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย JobPer, 18 มีนาคม 2012.

1. JobPer

JobPer New Member

EXP:
    5
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    ผมไม่รู้จะออพ ไรบ้าง รบกวนด้วยครับ :(
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    อาวุธต่อสู้ - ยังไงก็ต้องแนะนำอาวุธสุดยอดของแต่ละคนอยู่แล้วครับ ไม่แนะนำให้เอาอาวุธ 4 ช่องไป copy ability ของอาวุธสุดยอด เพราะได้ผลลัพธ์ต่างกันราวฟ้ากับเหว

อาวุธเก็บเลเวล - Triple Overdrive > Overdrive to AP > Triple AP

อย่าเสียเวลาหาไอเทมมาทำทั้งหมด...เพราะไม่คุ้ม ให้สู้กับ One-Eye ใน Monster Arena จะมีดรอปให้อยู่แล้ว ขาด ability ไหนค่อยทำเพิ่มเป็นรายตัวละครไป

วิธีใช้อาวุธนี้
    1) ตั้ง Overdrive Mode เป็น Stoic , อีกสองคนตั้งเป็น Comrade หากไม่ได้ใช้โจมตีศัตรู
    2) สู้กับ Don Tonberry ใน Monster Arena
    3) ใช้ตัวละครที่ฆ่าศัตรูมาเยอะๆ เช่น ทีดัส วักก้า อารอน ถืออาวุธชิ้นนี้วิ่งเข้าไปสับเจ้า Don Tonberry
    4) แน่นอนว่าเราจะโดนสวนด้วยท่าตะเกียงวิญญาณ ยังไงก็ดับดิ้นด้วย 99,999 damage
    5) ชุบชีวิตขึ้นมาด้วยตัวละครที่ว่างอยู่ กดข้ามเทิร์นไปเรื่อยๆจนกลับมาถึงตัวละครเดิมที่ใช้โจมตี
    6) วนลูปไปเรื่อยๆจนกว่า Don Tonberry จะตาย
    7) สะใจกับ AP หลังจบการต่อสู้ที่ได้ถึง 99 level in 1 battle

เครื่องป้องกันสำหรับเก็บเลเวลในแผนที่ทั่วไปก่อนจะปั๊ม status ลุยบอส - Stone Proof , Berserk Proof , Confuse Proof , Auto Med

เครื่องป้องกันสำหรับเก็บเลเวลใน Monster Arena , Dark Aeon , Penance - Auto Haste , Auto Protect , Break HP Limit , Ribbon

วิธีปั๊มเครื่องป้องกัน Break HP Limit + Ribbon และอีก 2 slot ว่าง
    1) สร้างทีม 3 คน , อาวุธสุดยอด + all status 255 + เครื่องป้องกันลุยบอส
    2) ไปที่ถ้ำแห่งเทพที่ถูกขโมย
    3) เข้าไปด้านในจนสุด (จะเดินหรือจะใช้แท่นวาร์ปก็ได้)
    4) เดินย้อนกลับขึ้นมาจะพบ Dark Yojimbo
    5) สู้กับมันจนครบ 4 ครั้ง วิ่งกลับไปยังจุดเซฟด้านในสุด
    6) Save Game และโหลดเล่นใหม

วนลูปไปจนกว่าจะได้เครื่องป้องกัน Break HP Limit + Ribbon และ 2 slot ว่างครบตัวละครที่เหลือ
    หรือจะปั๊ม Dark Matter , Master Sphere กับบอสจนกว่าจะพอใจก็ได้
    JobPer ถูกใจสิ่งนี้
  3. JobPer

JobPer New Member

EXP:
    5
    0
    1
    ขอบคุณมากๆ ครับ
  4. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    ส่วน FAQ มีอธิบายไว้ครับละเอียดยิบ เอาไปอ้างอิงปรับตามใจชอบได้เลย

Share This Page