ใครเล่น Saint Seiya Sanctuary battle!!บ้างครับ!!

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย Rystonyx, 16 เมษายน 2012.

1. Rystonyx

Rystonyx ....

EXP:
    14
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    ผมวานเพื่อนไปซื้อบัตร PSN ที่ร้าน กลับ ได้เกมนี้ มาด้วย? - -

ไม่คาดคิดไม่คิดคาด(ไม่ได้ติดตาม ข่าวเกม PS3 เกมนี้เท่าไร) มันมี!!ด้วยเหรอ!!???

ใช่ครับ ออกแล้ว ตัวเกม เสียงญี่ปุ่น ภาษาคำสั่ง อังกฤษ ครับ (น่าจะเรียกว่า ภาคอังกฤษเนอะ)
    ก็เล่นไปแล้ว เป็นเนื้อเรื่องในส่วนของ ศึก 12 ราศี ตามการ์ตูนครับ โดยการสู้ เป็นแบบ Action (เหมือนแนว สามก๊กเลยอะ) มีกดคอมโบท่าและ ใช้ พลังที่แตกต่างจากภาค PS2 อยู่มาก รวมถึงระบบใหม่ที่เพิ่มเข้ามา

การต่อสู้กับ 12 Gold Saint ก็ เป็นไปตามเนื้อเรื่อง (เช่นคุณสู้กับ Miro ,Milo ราศีพิจิก จะมี ช่องบอก 0/15 ว่าตัวเราโดน Scarlet Needle ไปกี่เข็มแล้ว หากครบ 15/15 จะตายทันที เลย มีเลือดเยอะแค่ไหนก็ จบชีพครับตามการ์ตูน)
    นอกนั้นก็คุณสมบัติแตกต่างกันไปตามตัวละครครับ

มีการอัพสกิล ท่าต่างๆอีกด้วย มีความแรงและ เอฟเฟคที่แตกต่าง อย่างเห็นได้ชัดครับ (เช่นเลเวล1 ออกมา โจมตี 3-4 ตัวละคร อัพเลเวล 10อาจจะออกมา 10-12 ตัวละครเลยก็ได้)

แล้วก็ๆๆ ไปเปิด ยูทูบ เจอ มี DLC องครักษ์มารีเนอร์ โพไซดอน 2 ตัว ด้วยนะ!! และ ราดาแมนทิส จาก ภาค Hades (ไม่รู้ว่า มันมีหรือยังภาค อังกฤษ อยากโหลดมาใช้มากๆๆๆ)

เอ้า!! พูดมากแล้ว ใคร มีหรือเล่น /ชอบเกมนี้เรื่องนี้กันบ้างครับบ!! ^ ^
  2. obagigirl

obagigirl Member

EXP:
    61
    0
    6
    โห ถ้ามีอยากเล่นเลยล่ะ
  3. sunindyman

sunindyman Member

EXP:
    75
    3
    8
    ไม่เคยเล่นเลยครับ ไม่เคยดูเมะเรื่องนี้ด้วย เกิดไม่ทัน:E

Share This Page