ผมเล่น Final X-2 ไม่ได้

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Leonhart_na, 22 เมษายน 2012.

1. Leonhart_na

Leonhart_na New Member

EXP:
    7
    ถูกใจที่ได้รับ:
    2
    คะแนน Trophy:
    3
    คือเรื่องมีอยู่ว่า พึ่งซื้อ PS2 มาเมื่อเดือนกุมภามา เล่น Final XII และ X จบแล้ว กะว่าจะเล่น X-2 คับ ซื้อแผ่นก๊อปจากพันทิพย์งามวงศ์วานมา ปรากฏว่า เล่นแค่มิชชั่น 2 ที่ขึ้นยานไป คุยกับทุกคน พอกดลงมาชั้นล่างเพื่อจะจบมิชชั่น มันกลับไม่โหลดภาพขึ้นมา มีแต่เสียงลิฟท์ลง งื้อๆๆๆๆ แล้วก็เสียงดนตรีประกอบ ภาพมืดค้างอยู่อย่างนั้นคับ

ตอนแรกคิดว่าแผ่นอาจจะไม่ดี (ทั้งๆ ที่แผ่นสกรีนสวยมาก) เลยฝากเพื่อนซื้่อที่สะพานเหล็ก (แผ่นก๊อป) อีกแผ่น ปรากฏว่า ค้างที่เดียวกันเลย เลยคิดว่าอาจจะเป็นที่เครื่องหรือเปล่าครับ แล้วผมต้องทำยังไงบ้าง ใครเจอปัญหานี้บ้าง หรือพอมีคำแนะนำอะไรบ้างครับ ถ้าได้ข้อสรุปว่าเป็นที่แผ่นจริงๆ ว่าจะซื้อแผ่นแท้แล้ว แต่ยังไม่รู้จะซื้อที่ไหนอีกอ่ะแหละ

ใครรู้รายละเอียดยังไงตอบด้วยนะครับ คือเป็นเกมที่อยากเล่นที่สุด รอมานานแสนนานแล้ว แต่กลับเล่นไม่ได้ (จริงๆ จะบอกว่าเป็นเกมที่เป็นแรงบันดาลใจให้ซื้อ PS2 เลยนะครับ ไม่ได้เวอร์)
  2. majungsudrid

majungsudrid New Member

EXP:
    23
    2
    3
    ไม่น่าจะเกี่ยวกับแผ่นแ้ท้หรือก๊อปหรอกครับ แผ่นก๊อปก็ต้องเล่นได้อยู่แ้ล้ว เขาก้เล่นกันทั่วไป

น่าจะมีทางแก้นะครับ รอท่านต่อไปแล้วกัน :(
  3. darkaek666

darkaek666 New Member

EXP:
    16
    1
    3
    ผม เคยเป็นครับ แผ่นก๊อปบ้างหลายๆแห่งได้มาจากที่เดียวกันคับ ผมจบ ปัญหา โดย การโหลดเอง แล้วไลท์เองหายครับ ลองไปคุยกับพี่ที่ขายแผ่นที่ร้านเขาบอก บ้างทีร้าน บ้างร้านที่โหลดไม่เป็นก็รับมาจากแหล่งใหญ่ๆ ในราคาถูก ถ้ามีปัญหา คอนเฟมที่แผ่นชัวๆ ครับ ลองหาดู ถ้าร้านแถวไหน เล่นไม่ได้แนะนำ เปลี่ยนย่านดูครับ แต่ถ้าจะดี โหลด แล้วไรท์เอง แบบผมดีกว่า
  4. Leonhart_na

EXP:
    7
    2
    3
    โอว โอว โอว พระเจ้าจอร์จ จะบอกว่า ผมลองโหลดจากเน็ตมาเล่นแล้วคับ เล่นมาได้ซักพักแล้วค้างอีก ปวดหัวมากคับ อารมณ์ค้างสุดๆ ผมจะสรุปแบบนี้นะคับ

ผมมีแผ่น FF X-2 ตอนนี้ 4 แผ่นครับ -_-;
    1. แผ่นปั๊มซื้อจากพันทิพย์งามฯ
    2. แผ่น DVD - R ของ Sony Copy จากแผ่น 1.
    3. แผ่นปั๊มจากสะพานเหล็ก
    4. แผ่น DVD - R ของ Sony ไรท์ที่โหลดมาจาก Internet ครับ

ผมขอสรุปเป็นตารางแบบนี้เลยนะคับ
    X = คือค้าง
    O = คือผ่านไปได้
    - = คือยังไม่ได้ลอง (ให้แผ่นเพื่อนไปลองเล่นครับ)

1. 2. 3. 4.
    ลงไป Cabin / Energy Room X X X O
    ฉากเข้าไปตรงที่เคยสู้กับยูนะเลสก้า O O - X
    ฉากที่สู้กับบาราไล (ท้าย Chap. 2) X X - X

ตามนั้นครับ คือจะบอกว่า ตอนนี้ตายแล้วคับ เปลี่ยนแผ่นสลับไป มาๆ จนตายก่อนจะไปสู้บาฮามุทคับ ถ้ามีแหล่งโหลด หรือแหล่งซื้อดีๆ ใครบอกด้วยครับ ค้างคาสุดๆ คับ​

ปล. ผมกำลังจะลองสั่งซื้อจากเน็ตมาครับ ใครว่ามันเวิร์คมั่ง คือตอนนี้เข้าตาจนแล้วคับ อะไรก็ยอม...​
  5. darkaek666

EXP:
    16
    1
    3
    = =" ผมเข้าใจในอารมเรย ครับ ตอนนี้ผมใช้ 3 แผ่น แต่ ตอนเน้แผ่นเดียวสบาย เลย ยังไงก็ ช่วยอวยพรให้หาทางออกเจอไวไวน ะคับผมก็ซื้อ PS2มาเล่น Final อย่างเดียวเลย แต่ ที่โหลดจากเน็ตนีคือโหลดเป็น ซิบมา ร่วมปะครับหรือว่า บิตที่เดียว เลย ถ้าเป็นซิบแนะนำไปโหลดเป็นไฟล์เดียวจบ แบบบิตดีกว่านะคับ เพราะเป็นซิบอาจมีปัญหาได้
  6. Leonhart_na

EXP:
    7
    2
    3
    โอว ล่าสุดครับ !!
    ซื้อมาจากอินเตอร์เนตคับ เล่นต่อได้ แต่เสียงเป็นภาษาญี่ปุ่น เลยเล่นผ่านฉากนั้นไป เซฟ และก็เปลี่ยนกลับแผ่นเดิม เล่นต่อ... ต่อมาถึง Chapter 5 สู้บอสที่อยู่ในทะเลทรายไม่ได้ เลยกะจะโกง โดยการใช้ AR Max คับ.. เหมือนสวรรค์ลงโทษ... เซฟพัง... ต้องฟอร์แมต เซฟของ FF X , FF X-2 , FF XII และเกมอื่นๆ... หายเกลี้ยง...

สงสัยผมไม่มีบุญได้เล่นจนจบจริงๆ T-T

ปล. สงสัยอย่างนึงครับ

แผ่น FF X-2 เนี้ย ตกลงมันมีกี่แบบกันแน่ครับ
    ตอนนี้ถ้าไม่นับที่ซ้ำๆ กัน ผมมี
    FF X-2 ภาคธรรมดา ภาษาอังกฤษ เป็นเสียง+มูฟวี่ ภาษาอังกฤษ
    FF X-2 ภาคธรรมดา ภาษาอังกฤษ เป็นเสียง+มูฟวี่ ภาษาญี่ปุ่น แต่ตัวหนังสือ ระบบในเกมเป็นภาษาอังกฤษ??
    FF X-2 ภาค Inter + Last ภาษาญี่ปุ่น เป็นเสียง+มูฟวี่ ภาษาอังกฤษ แต่ตัวหนังสือ ระบบในเกมเป็นภาษาญี่ปุ่น??

งงครับ อยากได้ inter แบบตัวหนังสือภาษาอังกฤษ มูฟวี่เป็นภาษาอะไรก็ได้อ่ะ มันจะมีไม๊เนี้ย??
  7. darkaek666

EXP:
    16
    1
    3
    เออผมขอแนะนำนะคับเวลา ใช้โกง Ac อะคับ ต้องถอด เซฟออกครับไม่งั้นพังคับ ผมเคยเป็น ^^

ก็ เอาจิงๆ มัน ก้ เหมือน X เละคับ ธรรมดา กะ อินเตอร์ อินเตอร์มีชั้นเพิ่ม
  8. Leonhart_na

EXP:
    7
    2
    3
    ขอบคุณ darkeak666 มากคับ ตอนนี้ใส่ AC ได้และ กำลังเริ่มเล่นใหม่อีกรอบ เฮ้อ... ถึง Cp 3 แล้วคับ สู้ๆ
  9. Topaz

Topaz Member

EXP:
    40
    5
    8
    บอสทะเลทรายลองใช้catnip เอาgunner ยิงรัวๆ 2-3รอบชนะ
    (catnip เก็บได้จาก Black Element ที่Bevelle แมบVia Infinito ชั้น40
    อาจสู้โดยใช้ 1000needles หรือ charon ของ dark knight)
    วิธีอื่นนึกไม่ออก อาจใช้ dark knight คงพอไหวมั้ง
  10. atinuch

atinuch New Member

EXP:
    11
    0
    1
    เจอปัญหานี้เหมือนกันเลยค่ะ แก้ไม่ตกซะที ใครมีเว็บโหลดมั้ยคะขอหน่อยค่ะ เราจะได้ไปโหลดมาเล่นมั่ง
  11. atinuch

atinuch New Member

EXP:
    11
    0
    1
    คุณ darkeak666 มีเว็บโหลดให้เรามั่งมั้ยคะ
  12. darkaek666

EXP:
    16
    1
    3
    www.bitded.com คัยไม่รู้ปล่อยอยู่ไหมขอโทด นะคับ พะดี ไปดูงานไม่ได้เข้่าเรย
  13. Tony

Tony New Member

EXP:
    27
    7
    3
    ผมซื้อตลาดนัด แผ่น 40บาท เป็น Eng ทั้งเสียงทั้งซับ ลื่นปรืดครับ

เล่น 4รอบกว่าจะครบ 100%

พบเล่นจบแล้วรู้สึกว่า ไม่น่าเล่นเลย

น่าจะปล่อยในจบแบบภาค x ธรรมดานั้นแหละดีแล้ว

Share This Page