[Sadist Game] มีใครเคยผ่าน Manhunt 2 มาบ้างครับ คุยกันๆ

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย hannover96, 20 ธันวาคม 2007.

1. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    พึ่งจะรู้ว่า...

มันมีเกมโรคจิตประมาณนี้อยู่ด้วยในเครื่อง PS2 ครั้งแรกที่ไปดูที่ร้านขายแผ่น ก็ไม่ได้เอะใจอะไร แต่เพื่อนที่ไปด้วยนี่ดิ มันบอกว่า "เฮ้ย...ลองเอาเกมนี้ไปเล่นดูมั้ย (ขออนุญาติ..) กูว่ามันต้องออกแนวโรคจิตแน่เลยว่ะ..."

สุดท้ายก็ซื้อมาจนได้

พอเปิดแผ่นแล้วเล่นไปได้สักพัก เพื่อนคนที่ซื้อมา บอกว่า "เฮ้ย...!! รับไม่ได้ว่ะ... แรงเกิน"

แต่ผมรับมันได้ แล้วตอนนี้ยังเล่นอยู่อย่างเมามัน...เสียอย่างเดียว ผมดันไปได้ยินสปอยมาว่า เกมนี้สั้น แปปเดียวก็เคลียร์ -*-

แต่อย่าว่าอย่างโน้นอย่างนี้เลยครับ คนที่เล่นเกมประเภทนี้เหมือนดูจะเป็นคนเก็บกด แต่ผมไม่ใช่น่ะ ผมชอบศิลปะการลอบสังหารอะไรแบบนี้มากกว่า (เพียงแต่ที่ผมชอบนั้น มันเข้าข่ายรุนแรงแบบ hardcore) ซึ่งมันก็ดูคล้ายๆพวกเกมลอบสังหารทั่วๆไป...

ใครเคยเล่นมาคุยกันดีกว่ามั้ยครับ...เพราะอาจจะไม่ได้มีคนส่วนน้อย ที่เล่นเกมนี้อยู่ ก็เป็นได้...
  2. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ไม่เคยเล่นภาค 2 เคยเล่นแต่ภาคแรก แต่เห็นว่าภาค 2 โรคจิตกว่าเดิมด้วยนี่ อยากเล่นมากมาย แต่มันดันมีแต่เกมเพลย์ 2 ไม่ยอมลงพีซีนี่สิเซ็งจิต หาแผ่นไม่ได้
  3. hoomupoo

hoomupoo New Member

EXP:
    171
    0
    0
    เคยเล่นเเต่ภาคเเรกอ่าครับ ใน PC เล่นถึงด่านคุก เเล้วตันอ่าครับ หาวิธีผ่านไม่ได้ก็เลยเลิกไปถึงเเค่ด่านนั้น

ปล.พึ่งมารู้ทีหลังว่าวิธีผ่านก็คือให้กดคลิกซ้ายค้างตอนที่ลอบไปข้างหลังศัตรูเพื่อใช้ท่าระดับที่สูงขึ้น เเต่มารู้ตอนนี้ก็สายไปเเล้ว ลบทิ้งไปเเล้วอ่าครับ หุหุ

ปล.2 นึกในใจเกมซาร์ดิสเเบบนี้ตูเล่นไปได้ไงว่ะเนี่ย *-*
  4. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0
    ภาคแรกผมไม่เคยได้ลองเล่นน่ะ พึ่งมารู้ว่ามันมีก็ตอนภาค 2 แล้ว

จะลองหาภาคแรกมาเล่นดู...

ปล.ภาค 2 ผมไม่ผ่านตรงที่ต้องตัดหัวเอาไปหลอกพวกศัตรูหน้าประตูอ่ะ โง่ จริงๆ -*-
  5. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    เล่นภาคแรกแล้วรู้สึกว่าแม่งแรงเกินอะ
    เล่นฮิตแมนยังดีกว่าอีกมั้ง(ก็โหดอยู่ดีละฟะ)

Share This Page