ใครมีภาพ FF สวยๆมาลงกันหน่อย

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย pefoam, 20 ธันวาคม 2007.

1. pefoam

pefoam New Member

EXP:
    12
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    [​IMG][/url][/img] อันนี้ของผม

ระวังภาษาวิบัติด้วยนะจ๊ะ ให้เวลากลับมาแก้ภายใน 24 ชั่วโมง by ปองๆ

ปล.
    ครบกำหนดแล้ว ขอถือวิสาสะแก้ topic ให้

ถ้าคราวหน้ายังไม่ปรับปรุงจะส่งสนัวร์ไปจัดการ

ปล.2
    ผมว่าผมเป็นหนึ่งในสตาฟที่ใจดีที่สุดแล้วนะครับ ถ้าพี่อ๊อบมาเจอนี่โดนเขียนชื่อลงเดธโน๊ตไปแล้ว

2. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    Re: ใครมีภาพ FF สวยๆมาลงกานหน่อย

3. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    Re: ใครมีภาพ FF สวยๆมาลงกานหน่อย

^
    ^

FF *0*

สวยๆทั้งนั้นเลย

(ถ้าทำสปอยเอาไว้คงไม่มีใครกล้ากดเพราะคิดว่าเป็นสนัวร์แน่เลยเนาะ = =)
  4. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88

^ นี่ฤาคือการต้อนรับสมาชิกของสตาฟปองๆ =[]='
  5. hoomupoo

hoomupoo New Member

EXP:
    171
    0
    0

นี่สิ FF ของจริงเลยครับ

เเหมทำไปได้ !!!
  6. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0

FF สวยมากเลยครับ พี่ปองๆ

คราวหน้าเอา MAMA มาลงด้วยนะฮะ
    เพราะ 2 ยี่ห้อนี้ มีความสัมพันธ์กัน = ="
  7. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0

เป็น FF ที่สวยมากครับ พี่ปองๆ
    เอายำยำไวไวมาถ่ายบ้างสิ

ปล. คนเขียนควรเปลี่ยนชื่อกระทู้ด่วน
  8. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกก!!

โดนพี่ปองๆ เล่นมุกดักเข้าจนได้!

เอายำยำ กับไวไวด้วยนะ เดี๋ยวอีกสองแบรนด์น้อยใจ (ฮา...)
  9. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88

มีแต่คนเข้ามาแซวแฮะ แล้วสรุปเค้าจะได้รูปไฟนอลมั้ยเนี่ย ^^'
  10. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86

โห พี่ปองๆ รับน้องใหม่อย่างนี้หรอครับ เท่จริงๆ = =

11. pefoam

pefoam New Member

EXP:
    12
    0
    0

ภาษาผมผิดตรงไหนคับไม่เข้าใจ - -" เเล้วทำไมต้องเปลี่ยนชื่อกระทู้ล่ะครับ :???:
  12. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
  13. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88

เฮ้อ เล่นมุกแบบนี้ พอรับได้นะ (เดาไว้แล้วว่าต้องมุกนี้แหง)

อันนี้นอกเรื่อง
    เรื่องภาษาวิบัติ พยายามๆเลิกๆกันหน่อยนะ ช่วยพิมพ์ภาษาไทย ให้เป็นภาษาไทยแท้ด้วยก็ดีนะ ถือว่ารณรงค์กัน
  14. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0

ผิดแค่ตรงที่เป็นภาษาวิบัติเ่ท่านั้นแหละครับ

อย่างชื่อกระทู้ คำว่า "กาน" ก็ควรเป็น "กัน" ครับ
    ส่วนคำว่า "คับ" นี่. . .ผมไม่รู้นะฮะ - -"

เสริมอีกนิด. . .ตรงส่วนนี้ใช้ Edit กับโพสต์แรกก็ดีนะครับ
  15. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0

ไม่เห็นรูปของคุณปองๆอ่ะ ไม่เห็น~
    ส่วนของคุณzarathustra รูปบน คลาวด์สวยเชียว ฮิๆๆ

ส่วนจกขท.ภาษาอย่าวิบัติมากนะค่ะ
  16. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88

คุณปองๆ เล่นเอาผมอึ้ง (หิว) จนนึกอะไรไม่ออกแล้วครับ.............
    ส่วนภาษาวิบัติมันไม่ดี เป๊ปๆ จะกลายพันธุ์เป็นแอ๊บแบ๊ว (น่า.....)
    เพราะฉะนั้นเรามาใช้ภาษาพ่อ ภาษาแม่อย่างรู้คุณค่ากันเถอะครับ
  17. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86

รูปคล้าวติส (Cloud+Quitis) ผมจำได้ว่าเอามาจากบอร์ดเก่านะ แล้วจากบอร์ดเก่าก็เอามาจากอากิอีกที

เดี๋ยวว่างๆหารูป FF ไม่ Y(uri) ให้ละกัน ตอนนี้ขอปั่นรายงานก่อน
  18. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0

เขียนชื่อ FF เป็น Final Fantasy แทน จะได้ไม่โดนซอง FF ของคุณปองๆอีก
  19. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0

^
    ^
    เห็นด้วยอย่างจริงใจ = =!!

ว่าแต่คลาวด์สวยมากกกก :confused:

สวยกว่าทิฟากับแอริธอีก (เสน่ห์สาวแว่นสินะ..)

ตอนแรกนึกว่าใคร พอดูชุด เอ...จะใช่คลาวด์ไหมน้อ รึว่าตัวละครใหม่
    พอสังเกตดีๆอีกที เฮ้ย!!ลูกกระเดือก(เขียนงี้ป่ะ) เบ่อเร่อเลย = =
  20. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    ท่านปองๆ ผมไม่เห็นภาพขอรับ = ="
  21. ralphael

ralphael New Member

EXP:
    155
    0
    0
    รูปคลาวด์กับแอริธ น่ารักมากเลยครับ
    ( แต่เป็นพี่สาวกับน้องชายนะ อิอิอิ )
  22. taepoppuri

taepoppuri Member

EXP:
    480
    2
    18
    FFจริงๆโอ้ว......

ยี่ห้อนี่ไม่อร่อยอ่ะ ต้องช้างน้อยยย
  23. pinkfloyd

pinkfloyd New Member

EXP:
    374
    0
    0
    เกิดคราวหน้ามีขอแบบนี้อีกสงสัยจะกลายเป็น Fatal Fame......
  24. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    สงสารเจ้าของกระทู้ แถมให้สักนิดนึงแล้วกัน (เวปนี้มายด์มากเรื่องเครดิตภาพรึเปล่าคะ? คุมิสูบมานานนมกาเลแล้ว = =" จำไม่ได้แล้วล่ะค่ะว่าเอามาจากไหน...เวปโดจินสักเวปนึงละมั้งนะ??)

สุดท้าย!!

[action]ทิ้งระเบิดแล้วเผ่น![/action]
  25. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    เฮ้ยค้าวกับแซ๊ก Y แล้ว

ปล. ภาพแรกยูน่าน่ารักมากเลยครับ

Share This Page