หนังน่าดูอีกเรื่องแห่งปี2008!!!! The Dark Knight

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย soma555, 20 ธันวาคม 2007.

1. soma555

soma555 นักข่าว

EXP:
    233
    ถูกใจที่ได้รับ:
    25
    คะแนน Trophy:
    28
    Why So Serious.........แฮะๆสวัสดีครับทุกๆท่าน พบกับกระผมอีกครั้ง คราวนี้มาขอเสนอภาพยนตร์ที่ฉายปีหน้า ที่น่าสนใจครับ เพราะปีหน้าก็มีหนังที่น่าสนใจหลายเรื่องมากมาย แต่ในวันนี้ต้องมาเสนอหนังเรื่องนี้ เพราะผมดูตัวอย่างแล้วขอบอกว่า สุดยอดครับ!!!! น่าดูสุดๆ เราลองมาดูว่าเรื่องอะไร
    The Dark Knight
    ถ้าพูดชื่อนี้หลายคนงงเป็นไก่ตาแตกแน่ว่า เรื่องอะไรฟะ แต่ถ้าผมบอกว่า มันคือ Batman ภาคต่อจาก Beginอะฮ้า ถ้าใครเคยดูBatman Begin คงรู้นะครับว่า ภาคนี้ตัวร้ายจะเป็นใคร เราลองมาดูโปสเตอร์ภาคนี้กัน
    ขอบอกตามตรงว่า ถ้ามันไม่มีโลโก้แบทแมนให้เห็น ผมนึกว่าหนังสยองขวัญนะเนี่ย แต่โปสเตอร์มันเท่จับใจโครตๆ โจ๊กเกอร์ท่าทางภาคนี้แย่งบทเด่นแบทแมนหมด
    เอาล่ะ มาถึงตัวอย่างหนังกัน ดูกันเลยทุกท่าน
    จะเครียดไปทำไม กดเลย
    อันนี้คือฉากปล้นธนาคาร6นาทีของโจ๊กเกอร์ ที่ฝรั่งแอบถ่ายมา มาดูมัวๆไม่ชัด แต่ดูรู้เรื่องครับ ลองด
    จะเครียดไปทำไม กดเลย
    เป็น1ในหนังที่น่าดูของปีหน้าครับ เข้าฉายคาดว่าน่าจะเป็นช่วงเดือนกรกฏาคมเลยทีเดียว แต่กว่าจะฉาย เราคงมีหนังดูก่อนเต็มอิ่ม เอาล่ะครับวันนี้โผล่มาแค่นี้ล่ะกันเนอะ งั้นวันนี้ขอใช้มุขเดิม+กับคำพูดโจ๊กเกอร์ครับ "Why So Serious" ลาละ555
  2. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    โอยม่ายยยยทำไมมันเฉียบแบบนี้เห็นโปสเตอร์แล้วชอบมากกกก เห็นแล้วนึกฮาว่าจะมีคนซื้อแบทแมนมาให้เด็กเล็กๆดูอีกมั้ยนี่.... หลังจากภาค Begin นั่งดูกับเด็กอนุบาลแล้วได้ความว่า... "เมื่อไหร่แบทแมนจะโพล่มาล่ะ"

กรรม... ^^;

ปล.หนังช่วงซัมเมอร์สุดยอด!!!
  3. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    หนังปีหน้าน่าสนหลายเรื่อง

อันนี้ก็จะไปดู หลีังจากดูมันหมดทุกภาคยกเว้นภาคแรก
  4. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ซีรีส์อมตะ มนุษย์ค้างคา------ :D
    ดูภาพที่3นึกว่าแฟนธ่อมออฟเดอะโอเปร่า ^^;
  5. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    อื้อหือ ไอ้ภาพที่มันยืนหันหลังนั่น ถ้าไม่บอกว่าแบ๊ทแมน ผมก็นึกว่าเป็นหนังสไตล์ฮีโร่เหี้ยมๆ คล้าย V-For Vandetta อะไรทำนองนั้นเหมือนกัน (ตอนกดเข้ามาดูกระทู้นี้เพราะเห็นคำว่า dark knight เลยสนใจเพราะนึกว่าเป็นหนังพีเรียดสไตล์อัศวิน :p)

สำหรับผม Batman Begin นี่แหละสุดยอดเลย ถ้าภาคนี้มันเป็นเหมือน Begin ผมก็ว่าสุดยอด แต่ไม่เอาแบบ Forever เด็ดขาด มั่วตั้วดูไม่รู้เรื่องเลย

ปล. คนแสดงคนเดิมไหมน้อ กับ Begin ผมชอบคนนั้นนะ เขาชื่ออะไรนะ....
  6. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ศัตรูที่ฟ้าประมาทานมาให้โผล่ออกมาแล้ว หวังว่าคงจะมีฉากแอ๊คชั่นมันส์กว่าภาคแรกนะครับ
    ในที่สุดก็จะได้ดูเสียที (อีกกี่เดือนกันล่ะ?)
    ไม่เข้าใจว่าทำไมเขาถึงเปลี่ยนตัวนักแสดงที่เล่นเป็นโจ๊กเกอร์ จากคนเดิม (ไม่ทราบชื่อ) ที่เล่นเป็น ดร.เครน
    ในภาคแรก ไปเสียนี่ (รู้สึกไม่คุ้นเลยครับ)
    โจ๊กเกอร์คนแรกที่ผมได้ดูถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะเป็น แจ๊ค นิโคลสัน มั้งครับ ขานั้นเล่นได้สุดยอดมากๆ เรียกได้ว่าเข้าถึงบทบาทจริงๆ
    (ดักแก่ไปในตัว)

[youtube]tkT1wdRePco[/youtube]

ภาคนี้มีมอเตอร์ไซค์ด้วยวุ้ย เป็นแบทแมนที่ดูแปลกไปจริงๆ
  7. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    แอบรับไม่ได้ ฮีท เลดเจอร์เป็นโจ๊กเกอร์!!!
    แต่ก็เหมาะเถอะ เวทย์มนต์แห่งฮอลลีวูด!!

เห็นภาพนี้แล้วหลอนเลยค่ะ
    http://www.imdb.com/gallery/ss/0468569/Ss/0468569/05556.jpg?path=gallery&path_key=0468569
    นึกถึงโจ๊กเกอร์คนเก่าที่เราดูแล้วขำกร๊าก คราวนี้คงจะไม่เป็นงั้นสินะ

เพิ่งเคยเห็นใบปิดแฮะ เจ๋งดีอ่ะ ชอบ >[]<
    รู้สึกว่าภาคนี้จะไม่มีเคธี่ โฮล์มแล้วด้วย เย่!!

คนแสดงเป็นแบทแมนก็คริสเตียน เบลคนเดิมล่ะค่ะ
  8. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    ยังไงก็ได้ไม่เอาดราม่าแบบเซ็งๆเหมือนBatman Begin อ่ะดูแล้วผิดหวังสุดๆ = ="
    ภาคนี้เจอคู่ปรับตัวฉกาจหวังว่าคงสนุกนะ ^^"
  9. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    โปสเตอร์จิตมากเลย > <

ชอบโคตร!!!

ใช่ๆๆๆ ภาพที่ 3 เหมือนเดอะแฟนธ่อมออฟดิโอเปร่า นึกว่าหน้ากากแฟนธ่อม

แต่ชอบมากเหมือนกันเรื่องเดอะแฟนธ่อมออฟดิโอเปร่า เพลงเพราะดี
  10. philoatros

philoatros Member

EXP:
    220
    0
    16
    ภาพลักษณ์โจ๊กเกอร์ในอดีตหายไปหมดเลยแฮะ เหอะๆๆ
  11. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    โจ๊กเกอร์?????รูป2
    มันจะเท่ไปแล้วม้าง
  12. pmuean

pmuean New Member

EXP:
    23
    0
    0
    โปสเตอร์ตกไปอันนึงมั้งครับ

(แอบหวังว่าจะทำฉากสู้ได้ดูรู้เรื่องกว่า Batman Begins)
  13. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    The Dark Knight นี่เป็น ซีรี่ย์ของ แบทแมนที่ ดีไซน์โดย "แฟรงค์ มิลเลอร์"

มันต้องถูกใจหลายๆคนแถวนี้แน่นอนครับ
  14. Kink

Kink Member

EXP:
    41
    0
    6
    โพสเตอร์แผ่นแรก คิดได้ ชอบบบบ ><b
    น่าดูๆ
  15. endlich

endlich Member

EXP:
    123
    0
    16
    Theme ของเรื่องหลอนดีแฮะ เจอหน้าโจ๊กเกอร์ยิ่งหลอนกว่า -_-;

ยอมรับว่าคลิกเข้ามาเพราะนึกว่าเป็นหนังแนวอัศวินย้อนยุคนะเนี่ย ผิดหวังเล็ก ๆ แต่ความผิดหวังก็หายไปทันทีเมื่อเจอโปสเตอร์เท่ ๆ คิดได้ไง สุดยอดอ่ะ

เป็นอีกเรื่องที่จะตั้งตารอครับ หึ ๆ ได้เสียตังอีกแล้วเรา
  16. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    พระเอกคนเดิมแต่นางเอกเปลี่ยนคนค่ะ ไม่เข้าใจทำไมไม่จ้างภรรเมียป๋าทอมมาเล่นต่อ โดยส่วนตัวเราว่าเคทีก็สวยดีนะ(ลูกสาวก็น่ารัก)

บอกตรงๆว่าเชื่อมือผู้กำกับคนนี้อ่ะ งานแกแต่ละชิ้นสุดยอดจริงๆ
  17. soundsyndrome

soundsyndrome Member

EXP:
    330
    0
    16
    เย่ห์ คราวนี้จะไปดูในโรง :D
  18. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    หึยย ~ ~ ชอบโปสเตอร์มากมาย
    แต่ดูจิตๆ จัง
    ตั้งแต่ begin ก็พบว่า แบทแมนนี่ก็ซีเรียสเนอะ ถ้าเทียบกะพวกภาคแรกๆ ที่เหมือนหนังฮีโร่ แอคชั่นตลาดๆออกแนวตลกด้วยซ้ำ

แบทแมนซีรี่ส์ เปลี๊ยนไป๋ ...ตามยุคสมัยสินะ
  19. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    นึกว่าให้จิม แครี่เล่นบทนี้เพราะคิดว่าท่าทางฮาๆกวนแบบโจ๊กเกอร์เหมาะกับบุลคิลเขามากกว่า

....แต่พอลองนึกอีกที...ป๋าจิมเค้าเคยรับบท มนุษเจ้าปัญหา ไปแล้วนิหว่า - -

[action]ว้าย...แก่แล้วเรา[/action]
  20. beztroom

beztroom New Member

EXP:
    28
    0
    0
    โจ๊กเกอร์ ดูดิบเถื่อนขึ้นเป็นกองเลย

ไม่รู้นะ แต่ผมชอบเวอร์ชันนี่มากกว่า 55+
  21. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38
    โจ๊กเกอร์มันต้องแบบนี้สิ!!! จิตกว่าเยอะ
  22. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    อยากบอกว่าชอบโปสเตอร์หนังมากๆ แบบว่าเหมาะกับคาแร็กเตอร์อย่างแรง
  23. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    น่าเสียดาย ฮีทตายซะแล้วอ่าTwT
  24. whitewing

whitewing New Member

EXP:
    120
    0
    0
    ดูโปสเตอร์แล้วสะท้อนใจ
    โธ่...พี่ฮีธ
  25. trigger

trigger Member

EXP:
    131
    0
    16
    คิดว่ายังไงก็ดูแหล่ะ เห็น Trailer แล้วสุดยอดจริงๆ

Share This Page