FF8 ออกจากปราสาท Ultimecia ในแผ่น 4 ยังไงครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย ilovejrock, 9 กรกฎาคม 2012.

1. ilovejrock

ilovejrock New Member

EXP:
    12
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    FF8 ออกจากปราสาท Ultimecia ในแผ่น 4 ยังไงครับ

ผมอยากจะออกมาเล่นกับ Queen Card ครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ
  2. Lullabyzx

Lullabyzx Member

EXP:
    45
    ถูกใจที่ได้รับ:
    2
    คะแนน Trophy:
    8
    ก็เดินออกมาจากทางที่เราเข้าไปแหละครับ ตรงโซ่ระหว่างบ้านอีเดียกับปราสาทจะมีประตูอยู่ครั้งแรก3บานด้านซ้ายมือ ก็กระโดดเข้าไปเลยครับแต่มันจะไปโผล่ที่ต่างกัน 3ที่ ผมไม่แน่ใจเท่าไรว่าที่ไหนบ้างแต่มันก็หน้าจะใกล้เคียง 1.windhill 2.แถวๆหอคอยโอดิน 3.แถวๆป่าโจโคโบ๊ะศักสิทธิ์ ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วยนะคับแต่ไม่น่าพลาด อ่ะมาว่าต่อ ถ้าพี่ทำเควสท์โจโคโบ๊ะครบก็ให้โดดไปประตูที่มันพาเราออกมาตรงทะเลแถบป่าโจโคโบ๊ะศักสิทธิ์แล้วพี่ก็ติด Enc-Noneแนะนำให้ติดเพราะไอ้ malboroเยอะมากจะได้ไม่เสียเวลากะมันเดินขึ้นไปหาป่าโจโคโบ๊ะอาจจะงงทางนิดๆแต่ไม่ยากถ้าทำเควสมาครบโจโคโบ๊ะมันก็จะให้เราขี่อยู่ในป่าจากนั้นพี่ก็ขี่มันออกมาตามทางชายทะเลน้ามตื้นลงมาเรียบเมืองเอสต้ามา้รื่อยๆจะถึงยานแร๊คนาร๊อคจะจอดอยู่บริเวณตรงข้ามกับเกาะที่เราได้ GF CACCUTAR นั่นแหละครับแล้วพี่ก็บินไปทางใต้ของเอสต้าลงเดินแล้วก็จะเข้าไผแยัง Pod ของPietโดยอัตโนมัติ ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนถามได้คับผมแม้จะเพิ่งอายุ12แต่ภาค8เนี๊ยผมก็พอตัวเหมือนกัน เอิ๊กๆ
    sensaisensai ถูกใจสิ่งนี้

Share This Page