ถามเพื่อนๆใน FF IX ครับ เรื่องกล่ิองในไร่หมู่บ้านดาลี่

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย chaochao, 13 สิงหาคม 2012.

1. chaochao

chaochao New Member

EXP:
    4
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    อยากทราบว่า กล่องในไร่หมู่บ้านดาลี นั้นเก็บยังไงครับ ที่มีคนไปยืนขวางอยู่อะครับ ตั้งแต่แผ่น 1 แล้ว ตอนนี้ผมได้เรือเหาะ ผมก็เลยกลับไปดูอีกที ปรากฏว่า ยังมีคนยืนบังอยู่อีก แต่ที่มีกังหันลมนั้นหยุดหมุนแล้ว แต่กล่องที่ไรนั้นยังเอาไม่ได้เลยครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    ปล.เมื่อเข้ามาในหมู่บ้านแล้วให้เดินไปจนสุดทางแล้วเลี้ยวขวาก็จะถึงไร่
  2. sensaisensai

sensaisensai Editor

EXP:
    376
    ถูกใจที่ได้รับ:
    18
    คะแนน Trophy:
    18
    ทำได้ครั้งเดียวตอนต้นแผ่น 2 เท่านั้นครับ

ในคลิป นาทีที่ 21-22 สามารถกลับไปที่ Dali เพื่อเปิดหีบที่อยู่ในไร่ได้
    (รำคาญเสียงคนบรรยายนิดนึงนะครับ)

Share This Page