สาวรุ่นช่วงปลาย อยากรู้เรื่องวาย

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย aeaw, 21 ธันวาคม 2007.

1. aeaw

aeaw New Member

EXP:
    2
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เอ...ต้องพูดว่าอย่างไรดิ...
    เราอยากรู้เกี่ยวกับความวาย ของสาวและไม่สาว ว่าสาววายเค้าเป็นยังไงกัน และอยากรู้ข้อมูลวายๆ เอาชนิดที่ว่าไม่ขาดแต่กิ๊นได้ ขอให้ข้อมูลอัพความรุ้ตัวเองซะหน่อย อยากรู้เหลือเกิน เพราะกำลังอยากจะเข้าสู่สังเวียนวายอย่างเต็มรูปแบบซะที ไม่อยากเป็นสาวแอบวายอีกแล้ว :E
  2. aeaw

aeaw New Member

EXP:
    2
    0
    0
    เจ้าของกระทู้...สาวอยากวายแบบเต็มตัว อีกครั้ง
    อยากให้แนะนำนิยายวาย หรือการ์ตูนวายให้ด้วยก็ดี...
    นานะ...ช่วยหน่อย เพราะอยากวาย
  3. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    ไม่ค่อยมีข้อมูลทางนี้เท่าไร รอผู้รู้มาตอบแล้วกัน ( ลองเซิร์ชหาพวกแฟนฟิคดู? ที่ Exteen ก็มีคนลงแฟนฟิคไว้เยอะเหมือนกันนะ แบบ Yๆ )

แต่ที่เข้ามานี่ก็เพื่อเตือนว่า ... จะเพิ่มเติมจากรีพลายเก่าที่เผลอโพสไปแล้ว ก็กดปุ่ม EDIT เอาสิฮะ =w=" ( อยู่บนด้านบนขวาของรีพลายนั่นไง ) ที่นี่ไม่นิยมการโพสรีพลายถี่ๆนะ ดูแล้วเหมือนปั๊ม exp ฮะ ใช้แก้ไขรีพลายเดิมเอาดีกว่านะ ^^"
  4. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    พรืดดดด.... มีคนอยากเข้าลัทธิม่วง~

ชาวม่วงมารับขวัญสมาชิกใหม่หน่อยริ้ว~!!

แต่จริงๆ ถ้าเป็นคุมิเนี่ย อยากหาความรู้เรื่องวาย อ่านในเน็ตไปเรื่อยๆ ก็ได้มั้งคะ ^^"?? ตั้งกระทู้ถามแบบนี้ไม่รู้ว่าจะตอบอะไรเลย (ฮา...)

เท่าที่รู้ก็มีแต่สาย Yaoi กับ Yuri แล้วก็พวก เคะ กับเมะ ละมั้ง = W =?

คนอื่นมาขยายความแล้วกัน (ฮา..)
  5. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ^
    ^
    ^

เป็นแบบนี้ต่อไปตั้งหมวดเพิ่มดีมั้ยครับ...เอาให้ครบเลยทั้งY L M S K G N O I B ฯลฯ

ปล. ตัวย่อหลังเริ่มหลังๆ มันซักHแฮะ - -
  6. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เชิญพี่กีมาดีกว่าครับ ^^"

อยากเป็นสาววายง่ายๆ จิ้นทุกคู่ ชาย-ชาย ได้ทุกคู่ แค่นี้ก็วายแล้ว :555:
  7. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    เอ...... การ์ตูนวายที่ตอนนี้น่าสนใจหรอ ก็เรื่อง Blue Drop ไงครับ

นิยายไม่ค่อยได้อ่านนะครับ แต่เคยยืมเพื่อนอ่าน เรื่อง"ดาริกาปาริชาติ" รับรองว่าวายอย่างหาที่เปรียบมิได้
  8. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    หึๆๆ :) เราก็สาว(?)วายอ่ะนะ เฉพาะYaoiเน่อ แต่ตอนนี้เครื่องโดนล้าง คงให้ข้อมูลอะไรไม่ได้T-T T-T เหอๆ

[action]รูป ฟิค อั่กก~ T-T[/action]

Edit:ซึ่งก็ชอบคู่ปกติบางคู่เช่นกัน แต่เห็นตัวการ์ตูนชายหล่อทีไร พาลคิดให้จิ้นเป็นYทุกที
  9. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    อยากวายคงช่วยไม่ได้ แต่ถ้าอยากเป็นสาวจริงหญิงแท้มีแฟนหนุ่มดีๆ ควงก็ติดต่อผมได้ทุกวันทาง pm นะครับ
  10. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    ู^
    ^
    เอ้าพี่เจรับสมัครแล้ว

เอ่อ...ไม่ใช่สาววายนะคะ แต่เดี๋ยวนี้ให้ว่ากันตรงๆมันก็เข้าข่ายด้านบนไปแล้วน่ะ จิ้นมันทุกคู่เลยให้ตายสิ!!! (ขนาดหนังเกาหลีเราดูแล้วดันจิ้น Y ทั้งๆที่พระรองกับพระเอกมันด่ากันเพื่อแย่งนางเอกแท้ๆ)
  11. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86

..........มาสเตอร์ เอางี๊เลยเรอะครับ - -''
  12. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    เราเองก็สาววายคนนึง ^^" แต่แอบไม่รุว่าควรจะพูดยังไงแฮะ

แอบพิมพ์นิดหน่อยล่ะกัน จริงๆเราก็ไม่รู้อะไรมากเท่าไรหรอก(ฮา)
    อย่างที่คุมิจังบอกว่า มันมี Yaoi คือชายชาย แล้วก็ Yuri คือหญิงหญิง
    แล้วก็..............
    攻め seme เสะเมะ พูดง่ายๆว่าฝ่ายรุก
    受け uke อุเคะ ฝ่ายรับ
    แล้วก็ แล้วแต่นะคะว่าชอบวายแบบไหน อย่างเช่น

วายออริจินัล(พวกวายมาตั้งแต่แรก เช่น การ์ตูนวาย นิยายวายทั่วไป) อันนี้ก็หาได้ตามร้านหนังสือล่ะมัง ^^" แล้วก็ยังมีพวกการ์ตูนวายบางเรื่องที่กลายเป็น Drama CD ที่เป็นการสร้างเรื่องราวด้วยเสียงพากย์โดยเหล่าคุณนักพากย์ผู้เชี่ยวชาญทั้งหลาย

วายจากการจิ้น จริงๆแล้วจิ้นนี่ก็มีหลายแบบ ฮะๆ อย่างเช่นเรา ชอบจิ้นการ์ตูนธรรมดาให้วาย(พูดง่ายๆว่าชอบทำของเขาเสีย) ส่วนมากจะมากับโดจินชิและแฟนฟิคชั่น และบางครั้งขนาดนักร้องก็ยังโดนจิ้นได้ค่ะ

จริงๆแล้ววายนี่มีหลายแบบมาก แต่ขออธิบายแค่นี้ละกัน ไว้ให้ผู้เชี่ยวชาญมาอธิบายเอาดีกว่า หรือไม่งั้นก็ลองเซิจอ่านตามบล็อคดูโลดค่ะ ^^

ปล. พี่เจรับสมัครแล้วจริงๆด้วย ^^!!

Edit
    ง่า ไม่ผิดค่ะ
    รู้สึกเราจะพาดพิงถึงพี่กีโดยไม่ได้รับอนุญาต ขอโทษนะคะพี่กี T[]T ทำให้โมโหรึป่าวง่า
    ปล edit ที่พากพิงถึงออกแล้วนะคะ ขอโทษด้วยค่ะ T[]T
  13. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    สาววายบอร์ดเรา ไม่ใช่น้อยๆ ดูจากการเมนท์แต่ละทู้

คิดถึงตัวเก็งได้กลุ่มนึง แต่จะเข้าทู้มาเจอเปล่าไมู่้รู้ ถ้าเจอสงสัยจะได้เปิดบรรยายเพิ่มต่อจากด้านบน
  14. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    ทำไมมีพาดพิง... เห็นเราเป็นอะไรกัน!!!!

จะถามเรื่องวาย หาการ์ตูนวาย นิยายวาย เอาจริง ๆ จัง ๆ ไปสมัครบอร์ดที่เป็นแหล่งรวมตัวสาววายโดยเฉพาะเถอะค่ะ (ส่วนมากจะเป็นบอร์ดปิด ซึ่งบอร์ดภาษาไทยตอนนี้ปิดสมบูรณ์ไปเรียบร้อยเพราะสถานการณ์ล่อแหลมในปัจจุบัน แต่บอร์ดต่างประเทศยังสมัครได้ทุกเมื่อค่ะ) บอร์ดวายโดยเฉพาะก็จะมีทุกอย่างให้เกี่ยวกับวาย (Yaoi เท่านั้นนะเคอะ) ทั้งอนิเม ดราม่าซีดี มังงะ โดจินชิ ฯลฯ

สนใจก็ pm มาขอ url หลังไมค์ได้ค่ะ แต่เรื่องสมัครสมาชิกบอร์ดพยายามเอาเองนะเอ้อ

ปล. กรูแค่ชอบผู้ชายหล่อ ๆ เว้ยยยยยยยยยยย ผิดด้วยเรอะะะะะะะะะะะะะะ!!! แง่ง!!!!
  15. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    เข้ามาบอกสั้นๆว่า การเป็นสาววายมันเป็นไปเองตามธรรมชาติ ไม่ต้องขวนขวายหาแนวทางอะไรขนาดนั้น
    พอเริ่มอ่าน มันก็อยากอ่านต่อไปเรื่อยๆเอง เดี๋ยวนี้วัตถุดิบหาง่ายซะด้วย :) (ในเน็ทน่ะนะ ตามแผงหายากแล้ว)

ปล.สาววายไม่ได้จิ้นชาย-ชายทุกคู่นะเออ(อันนั้นมันออกแนวยัดเยียดแล้ว^^") อย่างน้อยก็เราคนนึงที่ยังสนับสนุนคู่ธรรมดา(บางคู่)น่ะนะ~
  16. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    อันนี้ค้านค่ะ เพราะมีเพื่อนอ่านไปเรื่องนึงแล้วไม่อ่านอีกเลย กลัวการ์ตูนวายไปเลยด้วย ฮ่าๆๆ

จริงๆแล้วเราว่าการจะเป็น"สาววาย"นี่มันไม่ได้มาจากการไขว่คว้าล่าฝันอะไรขนาดนั้นนะคะ ^^"
    แต่คือถ้าชอบอ่านการ์ตูนวายนี่ก็เข้าข่ายล่ะค่ะ
  17. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ผมหนุ่มวายครับ ถ้าชอบอ่านวายหรือเรื่องที่เกี่ยวกับวาย ไปเรื่อยๆพฤติกรรมก็จะเปลี่ยนไปเองเป็นธรรมชาติครับ :D

[คติ]
    "จงต่อต้านในเนินเขา แต่ชื่นชมในที่ราบ"
  18. derick

derick Member

EXP:
    339
    1
    18
    วาย เช่นกัน เหอ ๆ

จะเอาข้อมูลอะไรล่ะครับ มันจะว่ามีไม่เยอะมันก็ไม่เยอะ เยอะมันก็ว่าเยอะ แล้วแต่เรื่อง -*-

ส่วนการ์ตูนตอนนี้คงหาอ่านยากถึงยากที่สุด แต่ถ้าหาตามเว็บเอาก็ง่ายหน่อย ระวัง ๆ นิดก็ดีนะครับ

เห็นด้วยกับเรื่องความวายโดยธรรมชาติแหะ เพราะบางคนอ่านแล้วก็ติดไปเลย อ่านแล้วทิ้งไปเลยก็มี ของงี้ขึ้นอยู่กับใจรักครับ กร๊ากกกกกก

แต่อยากจะย้ำนิด ตอนนี้อะไรที่เกี่ยวกับเรื่องนี้พยายามระวัง อย่าเปิดเผยให้คนนอกกลุ่มรู้จะเป็นดีที่สุด เพราะค่อนข้างจะโดนเพ่งเล็ง (จนตาพี่แกแทบจะหลุดจากเบ้า)

เฮ้อ....พูดแล้วแสนเซง
  19. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    เตือนด้วยความหวังดี "อย่ารู้เลย"

"จงลดละเลิกเสียแต่วันนี้ ก่อนที่จะถอนตัวไม่ขึ้น"

เพราะเส้นทางนี้ ไม่มีอะไรถูกกฏหมาย(บ้านเรา และในประเทศมุสลิมทั้งหลาย) เลย (กฏหมายสมัยเมื่อ 100ปีก่อน) ถ้าจะมาทางนี้ ก็ต้องเตรียมใจเอาไว้เลย

[คติ]

"ของดีไม่มีบนดิน"

แต่ถ้าสนใจทางนี้ ลองอ่านฟิคเราได้นะ ( O-O )
  20. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    อ่านเหมือนกันนะ แต่ครั้งคราว
    (ส่วนใหญ่เป็น Yaoi เพราะ Yuri หาโดจินแบบเปิดอ่านหน้าเว็ปยาก)

มีเว็ปเหมือนกันเป็นพวกคำจำกัดความ Y อ่ะ

อยากได้ก็ PM มานะครับ (ไม่อยากทำสปอยเด๋วเว็ปเขาถูกปิด)
  21. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    Agree with กีจัง :D
    ทำตามที่กีจัง ว่านั่นล่ะครับถูกต้องแล้ว

ทำอะไรให้ถูกที่ถูกทาง
    ไม่มีใครว่าอะไรแน่ๆครับ :)
  22. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ...สโลแกนน่ากลัวมาก :scare:
  23. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    พลังขั้นสุดยอดคล้าย ระดับสุดยอดของสาย H รึเปล่า จะมีนัยตาเทพ สามารถมองทะลุผ่าน โมเสก และ "ผ่างๆ" ได้
  24. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    จะอธิบายอย่างไรดีเรา
    เอาเป็นว่าแค่ชอบจิ้น หนุ่มกับหนุ่ม/สาวกับสาว แล้วรู้สึกมีความสุข ก็โอเคแล้ว^^
  25. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    น่าจะสามารถจิ้นได้ทุกคู่ แม้ไม่มีอะไรเลยก็ตาม

Share This Page