เวลาทานแกงที่มีไข่ปลา อย่ากินไข่ปลาเยอะนะครับ เดี๋ยวจะเป็นแบบผม T.T

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย ffpokemon, 22 ตุลาคม 2012.

1. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    ถูกใจที่ได้รับ:
    79
    คะแนน Trophy:
    113
    เมื่อวานที่บ้านซื้อต้มยำไข่ปลามาเยอะมาก แล้วพี่น้องผมไม่กลับบ้าน เลยต้องเหมาคนเดียวหมด
    วันนี้มาที่มหาลัย แทบช็อคเลยครับ เพราะว่า...

น้ำมันเหม็น ๆ ไหลออกทางทวารหนัก!! อั้นไม่ได้ด้วย!!

ตอนแรกตกใจมากเลยหาข้อมูลดู พบว่ามันเป็นเเพราะร่างกายเราย่อยไขมันได้แค่ปริมาณหนึ่ง
    ถ้าวันไหนกินไขมันเยอะเกิน มันก็จะย่อยไม่ทันแล้วไหลออกมาทางนั้นแหละ
    แต่ไม่ต้องตกใจ ร่างกายไม่ได้มีปัญหาอะไรหรอก

แต่ในกรณีของผม ปัญหาก็คือมันไหลออกมากลางห้องแล็บเลยครับ
    แน่นอนว่ามันออกมาทางนั้น กลิ่นมันก็แนวเดียวกับของอีกอย่างที่ออกมาทางเดียวกันน่ะแหละ
    พูดง่าย ๆ คือผมต้องอยู่ในสภาวะคล้าย ๆ "แขกตี้" ทั้งวันอย่างหยุดไม่ได้
    ยังดียังหาซื้อกางเกงในได้ และวันนี้ไม่มีธุระสำคัญอะไร ไม่งั้นแย่แน่ครับ

เพราะฉะนั้นขอแนะนำว่าเวลากินแกงที่มีไข่ปลา อย่ากินไข่ปลาเยอะเกินนะครับ
    ด้วยความปรารถนาดี
    spao99 และ sensaisensai ถูกใจสิ่งนี้
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    //สยอง

หายไวๆครับ
  3. lionheart

lionheart มือเบสกากๆ

EXP:
    301
    0
    16
    อย่าให้เป็นบ่อยๆนะครับทุกท่าน ไม่งั้น ริซซี่ จะถามหาเอาเน้อออออออออออ
  4. sunindyman

sunindyman Member

EXP:
    75
    3
    8
    โหยๆ มีงี้ด้วย ดีที่ผมไม่ค่อยชอบกินไข่ปลาเท่าไร
  5. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    น่ากลัวมากอะ =w=!!!
  6. pentita

pentita Aqouze

EXP:
    642
    16
    38
    บรึ๋ย ของโปรดผมเลย มันๆ เยิ้มๆ เนี่ย
  7. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    เอาจริงๆของมันๆเยิ้มๆทั้งหลายคิดว่าให้อาการเดียวกันหมดนะ แม่ผมก็เคยเป็น ช่วงไหนที่กินผักตลอดจะไม่ค่อยเป็น แต่ถ้ากินเนื้อสัตว์ที่มีมันปุ๊ปจะเป็นเลย ถ้าอย่างที่แฟฟคุงบอก แปลว่าระบบการย่อยไขมันมันเริ่มเสื่อมแล้ว แต่ถ้าคนอายุน้อยๆน่าจะเป็นเพราะมันจุกลำไส้มากกว่า ฮา~~
    sensaisensai ถูกใจสิ่งนี้
  8. soulmaster

soulmaster Endorphinlism

EXP:
    403
    11
    18
    น....น่ากัวมาก -_-;
  9. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ลงดันสินะ...มาเป็นตี้เชียว
    -*-
  10. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    เป็นผมคงอายแทบแทรกแผ่นดินหนี - -
  11. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    36
    28
    เป็นเรื่องเล่าที่เหมาะแก่การเล่าขานเป็นตำนานสำหรับกิจกรรมรับน้องยิ่งนัก
    บอกต่อจากรุ่นสู่รุ่น ให้ได้จดจำกันสืบต่อไป...

ปล.พอดีว่าเคยได้ยิืนตำนานทำนองนี้มาจากมหาลัยที่หนึ่ง ซึ่งกลายเป็นเรื่องราวอันทรงคุณค่าและความภาคภูมิใจแห่งคณะนั้นไปเลยครับ ^^
  12. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ^
    ^
    ทำอีท่าไหนมันถึงกลายเป็นเรื่องราวอันทรงคุณค่าไปได้ล่ะครับนั่น ^^;
  13. torm11

torm11 New Member

EXP:
    1
    0
    1
    ผ่านเหตุการณ์นั้นมาได้ สุดๆเลยละครับท่าน แค่คิดตามนี่ก็อายละครับ
    Royal1688
  14. witting4

witting4 New Member

EXP:
    1
    0
    1
    เรื่องนี้ทำให้ต้องระวังในการกินไข่ปลามากเลยละครับ :confused:
  15. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    36
    28
    ตอบโพสท์เก่าหน่อยว่าเรื่องที่ว่าทรงคุณค่านั้นเป็นเรื่องทำนองนี้ของคณะสถาปัตยจุฬาน่ะ
    แต่หลายปีผันผ่าน ผมก็จำรายละเอียดไม่ได้แล้วเหมือนกัน ^-^

ว่าแต่ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะครับคุณ witting4 (ภาพแมวน่ารักจังเลยครับ)
  16. Vilven

Vilven New Member

EXP:
    1
    0
    1
    น่ากลัวมากเลยคะ ยิ่งชอบกินอยู่ด้วย :(
    สวัสดีทุกคนค๊า;)

Share This Page