ถามไฟนอล 9 เกี่ยวกับศัตรูที่เป็นมิตร

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Nick L, 8 พฤศจิกายน 2012.

1. Nick L

Nick L New Member

EXP:
    5
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    คือผมเพิ่งจะมีโอกาสได้เล่นไฟนอล9 เปก่อนจะเล่นก็ได้อ่านทำความเข้าใจเนื้อหา วิธีการเล่นแล้ว แต่ตอนนี้เล่นมาถึงแผ่น สอง มีความข้องใจตรงที่ว่า พวกศัตรูที่เป็นมิตรนั้น ถ้าเราเจอแล้วเราไม่ได้ให้ไอเทมที่มันต้องการ และผมเลือกใช้วิะธีการหนี โดยไม่ทำอะไรมันเลยในครั้งแรก ผมจะมีโอกาสเจอมันอีกได้หรือป่าว คือตอนนี้เจอไปแล้ว สอง ตัว คือ Brown Mu และ White Ghost ซึ่งมันต้องการแค่ ORE ผมมีให้ แต่ตัวที่สามที่ผมเจอมันเป็น Rainbow Garuda ผมไม่มีไอเทมที่ชื่อ Lapis Lazuli ให้มัน ผมเลยเลือกที่จะหนี จึงอยากทราบง่า ผมจะเจอมันอีกได้หรือป่าว ขอบคุณครับ
  2. sunindyman

sunindyman Member

EXP:
    75
    3
    8
    ได้เจอครับ ผมบางทีไม่มีของก็หนีมาเหมือนกัน พอมีของค่อยกลับมาใหม่
  3. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ผมว่าตัวพวกนี้ มันจะขอของที่เราควรมี ณ ตอนนั้นแล้วเป็นส่วนใหญ่นะครับ ถ้าไม่มีให้หลายๆตัวติดๆกันผมน่าจะสำรวจหีบไม่ค่อยทั่วแล้วหละ
  4. sunindyman

sunindyman Member

EXP:
    75
    3
    8
    แต่พวกประดับบางอย่างทีมันขอมาบางทีก็ไม่มีจริงๆ นะช่วงนั้นฮ่าาๆ = ="
  5. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    น่าจะเป็นเพราะไปเจอผิดลำดับด้วยมั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด คุ้นๆว่าของที่ได้จากตัวนึง จะเอาไปให้อีกตัวนึงต่อเป็นทอดๆได้เลยอะครับ

Share This Page