ประโยชน์ที่คาดไม่ถึงของ Google Glass ใครคิดเหมือนผมมั่งครับ?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย ffpokemon, 15 พฤศจิกายน 2012.

1. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    ถูกใจที่ได้รับ:
    79
    คะแนน Trophy:
    113
    Google Glass หรือชื่ออย่างทางการว่า Project Glass ของ Google
    เป็นโปรเจคสำหรับการพัฒนาคอมพิวเตอร์ในยุคอนาคต คือเป็นคอมพิวเตอร์ส่วนบุคคลที่ "สวมใส่ได้"

คอนเซ็ปต์ก็ตามวีดีโอนี้ครับ ตัวแว่นจะฉายภาพให้ผู้ใช้เห็นซ้อนกับวัตถุในโลกจริง

แน่นอนว่าเจ้าสิ่งนี้มันเจ๋งมาก ใคร ๆ ก็เดาได้ว่าถ้ามันฮิตติดตลาดเมื่อไหร่
    มันจะเปลี่ยนแปลงโลกเหมือนกับที่สมาร์ทโฟนเคยทำมาแล้ว

แต่กับคนบางกลุ่มเจ้านี่มันเป็นอะไรมากกว่านั้นอีกครับ
    ลองคิดดูดี ๆ ว่าถ้าซักวันทุกคนใส่เจ้าแว่นนี้กันหมด เหมือนกับทุกวันนี้ที่ใคร ๆ ก็มีสมารท์โฟน
    แสดงว่าผู้หญิงทุกคนจะใส่แว่น...
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    นะ... นี่มันสวรรค์ของเหล่าผู้นิยมสาวแว่นชัด ๆ !!

โอ เหล่ามิตรแท้แห่งความโมเอะเอ๋ย จงมาร่วมมือกันผลักดันให้ไอเท็มศักดิ์สิทธิ์นี้ติดตลาดกันเถอะ
    ชาบู ชาบู อูรา Google Glass จงเจริญ

ล่าสุด New York Fashion Week ถึงขนาดจัดงานเดินแฟชั่น Google Glass เลยนะเออ (เสียดายไม่เป็นสาวยุ่น)

ดูจบแล้วพูดได้คำเดียว...
    สาวแว่นสุดยอด
    Azemag และ taleoftrue ถูกใจสิ่งนี้
  2. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    ถูกใจที่ได้รับ:
    44
    คะแนน Trophy:
    98
    ถ้าไอคอนมันบังขอบถนนแล้วจะทำให้เดินเตะเดินสะดุดรึเปล่านะ..........แต่คงจัดการวางตำแหน่งไอคอนได้แบบหน้าจอแอนดรอยด์และมั้ง.........เอ๊ะ นอกเรื่องประเด็นกระทู้นี่นา.....

มันต้อง "สาวแว่นสุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!!"

Share This Page