FF8 วิธีใช้คำสั่งcard เพื่อไม่รับexp ยังไงหรือครับ

กระทู้จากหมวด 'แจ้งปัญหาการใช้งาน' โดย toto, 29 พฤศจิกายน 2012.

?

อะไร

Poll closed 6 ธันวาคม 2012.
  1. ไม่รู้

0 vote(s)
    0.0%
  2. นั้นสิ

0 vote(s)
    0.0%
เลือกโหวตได้มากกว่า 1 ตัวเลือก
  1. toto

toto Guest

ก่อนอื่นต้องขออภัยที่มาตั้งในห้องนี้ เพราะเข้าhotmailไปตอบรับรหัสสมาชิกไม่ได้ ขอถามเรื่องการใช้คำสั่ง card เพื่อไม่รับค่าexp ครับ ผมทำไม่เป็นเลย ต้องเข้าไปที่ไหน ยังไง มือใหม่ครับผม ตอนนี้เล่นมาประมาณ เวล 13-14 อยากเก็บ ap เรื่อยๆน่ะครับ
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    ถูกใจที่ได้รับ:
    262
    คะแนน Trophy:
    163
    ต้องให้ GF Quezacotl เรียนรู้คำสั่ง Card จากการต่อสู้ก่อนครับ ใช้ 40 AP (ตั้งค่าในเมนู GF)

จากนั้นติดตั้ง Ability Card ให้กับตัวละครที่ติดตั้ง GF Quezacotl (ตั้งค่าในเมนู Junction)

การใช้งานคำสั่ง Card

ในการต่อสู้ให้โจมตีศัตรูจนเหลือ HP น้อยมากๆ (เช็คได้จากเวท Scan) แล้วใช้คำสั่ง Card
    ศัตรูจะเปลี่ยนเป็น Card โดยที่ตัวละครไม่ได้รับ EXP ไม่ส่งผลให้ Level Up
    แต่ GF ได้ AP ตามปกติ

Share This Page