เพิ่งได้เล่นFF XII Inter มีเรื่องอยากถามครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย camin369, 4 ธันวาคม 2012.

1. camin369

camin369 New Member

EXP:
    6
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    พอดีเพิ่งได้เล่น FF XII Inter อยากรู้ว่านอกจากระบบอาชีพเเล้วมีอะไรใหม่ๆเพิ่มเข้ามาบ้างครับ แล้วมีอะไรที่เปลี่ยนแปลงจากเดิมบ้าง เเล้วหอกZodiacในภาคนี้เก็บยังไงหรอ มีอะไรสำคัญๆช่วยบอกด้วยนะครับ พอดีไม่อยากพลาดอะไรไป
  2. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    เท่าที่ผมจำได้นะครับ สิ่งที่เพิ่มมาในภาค inter นอกจากระบบอาชีพ คือ

1.อาวุธใหม่นิดหน่อย มีอาวุธเทพที่ไม่มีภาพกราฟฟิค (ถือแล้วเหมือนไม่ถือ) เพิ่มมา 4 อัน (มั้ง)
    2.โหมดใหม่หลายโหมด ในโหมดใหม่มีบอสลับใหม่ด้วย
    3.ไอเท็มในหีบเปลี่ยน
    4.โจมตีเกิน 9999 ได้
    5.เร่งความเร็วด้วย L1

ถ้าเอาแบบละเอียดให้ดูในกระทู้ FAQs เลยครับ
    http://all-final.com/threads/10/
    ให้ search หาข้อ [FF12-013] ครับ

วิธีเก็บ Zodiac Spear ในภาคนี้ผมไม่รู้ แต่มีในกระทู้ FAQs เช่นกัน
    อยู่ในหัวข้อ [FF12-005] ครับ
  3. obagigirl

obagigirl Member

EXP:
    61
    0
    6
    faq ช่วยได้เยอะจริงๆค่ะ

Share This Page