[ FF9 ] มีปัญหาการเล่นครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย shadowpz, 22 ธันวาคม 2007.

1. shadowpz

shadowpz New Member

EXP:
    4
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    คือผมเล่น FF9 ภาค ญี่ปุ่น ใน PC (ใช้โปรแกรมเล่น PS1 ใน PC ) พอถึงฉากสู้กับ Monster แทบเมนูที่ใช้เลือกตีธรรมดากับเวทแล้วก็เลือกItem มันอยู่ตรงไหนหรอคับผมหามานานแล้วยังไม่เจอเลยมันไม่มีขึ้นมาให้ไม่ทราบว่าจะปรับตรงไหนได้มั้ยครับ
  2. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    อ่า. . .แล้วพอนำแผ่นไปเล่นบน PS1 เป็นเหมือนกันหรือเปล่าครับ ?
    (ผมว่าคงไม่เป็นหรอกนะ - -" ถ้าเป็นจริง คงเป็น Bug ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของ SQ )

อาจจะเป็นที่ตัวโปรแกรมก็ได้มั้งครับ ลองไปหาโหลดตัวอื่นๆ มาก็ดีครับ
    ถ้ายังเป็นอีกก็. . .อาจเป็นที่คอมพิวเตอร์ (แถไปเรื่อย - -")
  3. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    ีตีธรรมดา 1
    ขโมย 2
    ท่าพิเศษ 3
    ไอเท็ม 4

เเก้ขัดไปก่อนละกันครับ ของคนอื่นก็ทำนองเดียวกัน ยกเว้น 2-3
  4. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    หุหุ ไฟนอล 9 เนี่ย ปัญหาเยอะจริง
    ว่าแต่ใช้โปรแกรมไรเล่นอ่ะครับ ถ้าใช้ ePSXe ทำตามนี้นะครับ

เปิดโปรแกรม > ไปที่ Config > Video > Configure > Config

ปรับที่วงกลมไว้ ให้เป็นเหมือนในภาพนะครับ [​IMG]

ลองดูครับ ถ้าไม่หาย ค่อยว่ากันอีกที
  5. shadowpz

EXP:
    4
    0
    0
    อ่าขอบคุณมากครับ
    แล้วมีสูตร Action Repay มะครับไม่รู้ว่ามันใช้ได้ป่าว
    ถ้ามีก็ขอด้วยและกานนะคร๊าบ ขอบคุณร่วงหน้าคร๊าบ ^^
  6. pisko

EXP:
    814
    0
    0
    <!-- m -->http://www.geocities.com/final9eng/<!-- m -->

เวปนี้มันเดี๋ยวล่มเดี๋ยวได้นะครับ ลองเข้าบ่อยๆเอา
  7. shadowpz

EXP:
    4
    0
    0
    ขอบคุณคร๊าบแล้วมีวิธีการใส่มะคับคือลองใส่แล้วมันไม่ได้อ่ะคับ
  8. pisko

EXP:
    814
    0
    0
    credit ท่าน Joker แห่ง <!-- m -->http://www.jokergameth.com<!-- m --> ครับ
  9. shadowpz

EXP:
    4
    0
    0
    ขอบคุณมากคับแล้ว สูตร ภาค Eng มันใช้กะภาค JP ได้ป่าวคับ
  10. pisko

EXP:
    814
    0
    0
    ไม่น่าจะได้นะครับ ลองหาสูตรของภาคใครภาคมันเอาเองดีกว่า

ปล. อย่าถามทีละคำถามสิครับ ลองคิดๆให้ดีๆ แล้ว edit เอาก็ได้ เดี๋ยวจะโดนสตาฟว่าเอานะ (ผมตอบหลายครั้ง ก็กลัวเหมือนกัน :scare: )
  11. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    โดนแย่งตอบไปซะละ =w="

ถ้ามันช้าๆ ลองปรับทีเฟรมดูนะคับ

FPS litmit อะ เล่น FFIX คอมผมใช้ประมาน 90 ให้มันเร็วกว่าปกตินิดนืงง~
  12. aoess

aoess New Member

EXP:
    32
    0
    0
    ผมใช้ CVGS เป็น emulator อ่ะครับ ภาพอาจจะห่วยกว่าตัวอื่น แต่เล่น FF9 ได้จนจบครับ (ยกเว้นแผ่นจะเจ๊ง...เล่นได้จนจบ แต่ดูฉากจบไม่ได้ T-T)

Share This Page