FF III วิธีทำอัลทิมาเวฟพอนใน FF III แอนดรอยด์ ทำยังไงครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย stargang, 24 มิถุนายน 2013.

1. stargang

stargang New Member

EXP:
    21
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    วิธีทำอัลทิมาเวฟพอนใน มันมีให้ทำหรือเปล่า ขอวิธีทำด้วยครับ
  2. Tony

Tony New Member

EXP:
    27
    7
    3
    ขั้นตอนการทำ MASTER SMITH ดังนี้...
    1. คุยกับซาร่าจะได้สร้อยที่เสีย
    2. ไปหา Takka(พ่อของ Refia) ที่เมือง 2 ลุงจะบอกว่าซ่อมไม่ได้
    3. ไปเมืองซ้ายบน ของ Saronia (ประสาทของชายน้อยอารุส) จะเจอ master smith (ผู้หญิง) ชีจะซ่อมสร้อยให้ แล้วบอกให้เราหาแร่ Ori.... ไรสักอย่างเป็นการตอบแทน
    3.1 จะคืนสร้อยก็ได้ แต่ไม่ได้อะไรตอบแทน
    4. ไปบ้านซิด ชั้นใต้ดิน สู้มอน ชื่อ Aeon ได้แร่ อย่าลืมขึ้นมาคุยกับ Cid ก่อนออกไป จะพบว่าเป็นแร่ Ori นั่นเอง
    5. กลับไปหา master smith ที่ Falgabard (เมืองนักรบดาบดำ) เอาแร่ให้ชี ชีจะได้ดาบ Ultima Weapon atk 150+ พร้อมสามารถแลกของ job 99 ได้หากพบกันครั้งหน้า
  3. stargang

EXP:
    21
    0
    1
    คุยกับซาร่าแล้วไม่เห็นได้สร้อยเลยครับ
  4. Tony

EXP:
    27
    7
    3
    ต้องเอา Ingus ไปคุยกับม็อค แล้วจะได้จดหมาย
    ขอให้ซ่อมจี้ที่เสียครับ แล้วถึงไปหาซาร่าที่หอคอยทางขวาชั้นบนสุด
  5. stargang

EXP:
    21
    0
    1
    ทำได้แล้วครับ ขอบคุณครับ
  6. stargang

EXP:
    21
    0
    1
    มาสเตอร์สมิธหายไปแล้วครับ ไปหาที่ไหนครับ
  7. stargang

EXP:
    21
    0
    1
    หมายถึงที่อยู่ในเมืองข้างปราสาทเจ้าชายอาลุส หายไปแล้วผมจะตามตัวได้ที่ไหนครับ
  8. Tony

EXP:
    27
    7
    3
    ผมหาชีตามนี้ครับ ถ้าหาไม่เจอก็เซฟ ออก แล้วเข้าใหม่
    ใช้เรื่อเหาะลำเล็กๆที่วิ่งเร็วๆเอาครับ

Share This Page