มาเล่นแฟนพันธ์แท้ Final Fantasy กันดีกว่าครับ ^^

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย teelovegig, 1 กรกฎาคม 2013.

1. teelovegig

teelovegig Member

EXP:
    33
    ถูกใจที่ได้รับ:
    18
    คะแนน Trophy:
    8
    มาเล่นเกมแฟนพันธ์แท้กันมั้ยครับ ไม่รู้ว่าเคยมีคนถามหรือยัง หวังว่าคงไม่ซ้ำนะครับ

อยากถามว่าเกม Final Fantasy ภาคใด มีท่าให้เราใช้ชื่อว่า "Final Fantasy" ^^

คำใบ้ : เป็นท่าของฝ่ายตัวเอกเนี่ยแหละ ;)

ffpokemon ถูกใจสิ่งนี้
  2. sunindyman

sunindyman Member

EXP:
    75
    3
    8
    ผมเล่นภาค 4 5 7(crisis core) 9 ยังไม่เคยเจอเลยนะท่าที่ว่าเนี่ย -_-; ส่วนภาค6 เล่นไปเกือบจะจบล่ะเอา Psp ไปให้ลูกพี่ลูกน้องใช้แล้วลืมเก็บเซฟตัวเกมส์ไว้
  3. teelovegig

EXP:
    33
    18
    8
    น่าเสียดายครับ เพราะเป็นท่าที่สวยทีเดียว อิอิ :k:
  4. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ผมเล่นมาทั้ง 2,4,5,6,7,8,9,10,12,13,Tactics มาไม่ยักจะเจอแฮะ ขอยอมแพ้
    มันต้องเป็นภาคแปลก ๆ แหงเลย ^^;
    teelovegig ถูกใจสิ่งนี้
  5. teelovegig

EXP:
    33
    18
    8
    ไม่ใช่ภาคแปลกๆหรอกครับ จริงๆแล้ว มันอยู่ในภาคที่ท่านกล่าวมานั่นแหละ แต่ทว่ามันเป็นภาคต่อครับ อุ๊บ นี่ใบ้สุดๆแล้วนะเนี่ย อิอิ

เด๋วถ้ามีคนมาเล่นเพิ่มจะเฉลยแล้วครับ ^^
  6. teelovegig

EXP:
    33
    18
    8
    เฉลย ครับ คำตอบที่ถูกต้องคือ Final Fantasy ภาค 4 : The After years ครับ โดยเป็นท่าผสาน (Band) ของ 5 ตัวละคร
    ดังนี้ Cecil (Attack) Kain (Jump) Edge (Throw) Rydia (Black Magic) Rosa (White Magic) ก็จะได้ท่าที่มีชื่อว่า Final Fantasy ครับ ^^

7. sunindyman

EXP:
    75
    3
    8
    ภาค The After years ผมไม่ได้เล่นอ่ะ ไม่มีเครื่อง PSP แล้วจะรออีมูในคอมที่มันสมบรูณ์ๆ ไม่รู้มียัง

8. teelovegig

EXP:
    33
    18
    8
    ไม่รู้ว่าคุยในนี้ได้ป่าว ผมก็ไม่มีเครื่อง PSP เหมือนกันครับ แต่เล่น FF 1,2,3,4 complete , 7 CC ,Dissidia ,FF Tactic , PE3 , KHBBS ในอีมูหมดเลยครับ ^^

ช่วงแรกเล่นจาก JPCSP อืดมากเพราะกำลังพัฒนาจากนั้นก็ปรับรุ่นมาเรื่อยๆ จนมาเจออีกตัวคือ PPSSPP อันนี้ลื่นเลยครับ หลายเกมที่เล่นใน JPCSP ไม่ได้ก็มาเล่นใน PPSSPP ได้ ก็ลองหาดูนะครับ ^^
  9. sunindyman

EXP:
    75
    3
    8
    ขอบคุณมากๆๆๆ ครับ ตัวแรกที่ผมเล่นมันต้องลงอะไรไม่รู้ของ Java ด้วยถึงใช้ได้ แถมเสียงไม่มีด้วย ขอบคุณมากๆ ครับ

คอมผมไม่มีการ์ดจอครับใช้ออนบอร์ด อดลองเลยเซง:eek:
  10. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    เสริมว่าในภาค 12 กิลก้าแมชก็มีท่าไม้ตาย "Kyuukyoku Gensou" ซึ่งเป็นภาษาญี่ปุ่นของคำว่า Final Fantasy เช่นกัน

ในภาคอังกฤษเขาแปลว่า Ultimate Illusion ส่วนในภาคเยอรมันแปลว่า Finale Fantasie และภาคอิตาลีแปลว่า
    Fantasia Finale
    teelovegig ถูกใจสิ่งนี้

Share This Page