เรื่อง Auto-Potion ใน FF4 Android ครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย 3442, 16 กรกฎาคม 2013.

1. 3442

3442 New Member

EXP:
    1
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    อยากถามว่า auto-potion ถ้าเอาใส่แล้ว จะเอาออกไปใส่ตัวละครอื่นได้มั้ยครับ
    ถ้าได้ จะต้องทำยังไงบ่างครับ พอดีพึ่งหัดเล่นไม่ค่อยรู้เรื่องอะครับ
    ขอบคุณมากๆ ครับ ที่เข้ามาตอบ
  2. sunindyman

sunindyman Member

EXP:
    75
    ถูกใจที่ได้รับ:
    3
    คะแนน Trophy:
    8
    พวก Augment Ability ถ้าใช้แล้วจะติดตัวไปตลอดเลยครับ ไม่สามารถเอามาใช้กับตัวละครอื่นให้อีก
    เวลาจะติดตั้ง Augment Ability แนะนำให้ Save เกมส์ไว้ก่อนครับ เพื่อกันพลาด
    แต่จริงๆ auto-potion เนี่ยไม่ค่อยจำเป็นเท่าไรหรอกครับ เพราะช่วงหลังๆ มอนธรรมดาสกิลอย่างต่ำก็เป็นพันแล้ว
    แนะนำให้เก็บเอาไว้ไปติดตั้งให้ตัวละครอื่นๆ เพื่อปลดล็อค Augment Ability จะดีกว่าครับ

แต่ถ้าอยากใช้จริงๆ ก็ต้องเล่นใหม่หรือไม่ก็เล่นเกมส์ให้จบแล้วเล่นต่อจาก Save เดิมรอบสองครับ

อันนี้ผมแถมให้นะครับ
    Augment Ability

Share This Page