เคยขึ้นรถไฟฟ้าเวลาเดิมทุกวัน ๆ แล้วจำหน้าเพื่อนร่วมขบวนได้ไหมครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย ffpokemon, 20 กรกฎาคม 2013.

1. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    ถูกใจที่ได้รับ:
    79
    คะแนน Trophy:
    113
    (กระทู้นี้คุ้น ๆ เหมือนเคยตั้ง ถ้าซ้ำก็ขออภัยนะครับ)

จำได้ว่าสมัยเรียนที่จุฬา ฯ มีเรื่องตลกอย่างนึงที่ถึงตอนนี้ก็ยังจำได้
    คือตอนเช้าผมจะนั่งรถไฟฟ้าใต้ดินไปมหาลัยในเวลาเดียวกันทุกวัน ๆ และยังเข้ารถไฟฟ้าด้วยประตูเดิมทุกครั้งด้วย

ทีนี้ก็เลยพบว่ามีคนหลายคนแบบเดียวกัน เพราะเราเจอพวกเค้าทุกวันเลย 55+
    มีป้าอ้วน ๆ คนนึง ผู้หญิงอายุราว ๆ 30 ขาวผอม ผู้ชายแก่ ๆ หน้าจีน ๆ ทอมหล่อ แล้วก็พี่ล่ำ
    จนบัดนี้ก็ยังจำหน้าได้ เพราะเจอคนพวกนี้ไม่ต่ำกว่าสิบครั้งแน่ ๆ (น่าจะเกินยี่สิบ)
    นอกจากนี้ยังมีพวกขาจรที่เจอประมาณ 4-5 ครั้ง

แอบตลกตรงที่คุณทอมหล่อนี่ถ้ามาคนเดียวจะสาว พูดค่ะตลอด
    แต่ถ้ามากับแฟนสาวสวยพี่ท่านจะแมนมาก เก๊ก ทำท่าเหมือนผู้ชาย

ผมสงสัยว่าคนพวกนี้เค้าก็คงคิดเหมือนกันกับผมแหละ แต่ไม่มีใครกล้าทักใคร :p

พี่น้องท่านอื่นเคยเจอแบบผมไหมครับ ?
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    สมยเรียนอยู่หอ.....
    เจอหน้าคนร่วมหอ (ทั้ง นศ. ยาม และป้าแมบ้าน รวมถึงจนท.หอพัก) จนเอียนเลย - -*

ไม่ค่อยได้ใช้บริการขนส่งอย่างรถไฟฟ้า - รถไฟใต้ดิน สักเท่าไรหรอกครับ
    เพราะผมอยู่ไกลโพ้นถึง มธ.ศูนย์รังสิต นานทีปีหนจะเข้าเมืองสักที เป็นขาจรมากกว่าครับ
  3. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    เคยบ้าง แต่ต้องบ่อยจริงๆครับ ขึ้นรถเมล์ป้ายเดียวกัน ซึ่งด้วยความที่เป็นต้นสาย ผมก็หลับยาวไม่สนโลก ฮา~~
  4. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    เคยบ้างเมื่อสมัยยังนั่งรถเมล์จากหอพัก ออกเวลาเดียวกันบ่อยๆ เป็นเด็กผู้หญิงน่าตาน่ารักเลยทีเดียว 555+

แต่ตอนนี้ไม่มีละครับ ... เดิน เดินน แล้วก็เดินนนนนนน อย่างเดียว -_-!
  5. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    ปัจจุบันก็ยังคงเป็นเช่นนั้นอยู่จ้ะ แต่เป็นรถเมล์นะ
    ขาประจำ หน้าเดิมๆนี่ จำได้หมดขึ้นป้ายไหนลงป้ายไหน

Share This Page