ผมพึ่งหัดเล่นFF8/FF9รบกวนผู้รู้ช่วยกรุณาตอบให้ผมด้วยนะครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Amel2iCanExPLess, 27 ธันวาคม 2013.

1. Amel2iCanExPLess

Amel2iCanExPLess New Member

EXP:
    3
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    เริ่มที่FF8 ก่อนนะครับ
    - เราจะติดตั้ง Magic ให้ตัวละครยังไงครับ
    - อาวุธของแต่ละคนสามารถซื้อหรือติดตั้งยังไงครับ

FF9 แผ่น1ผมเล่นไปถึงตอนที่เรือจะเหาะออกจากเมืองแล้้วมันค้างไม่ทราบว่ามีลิงค์ที่ไม่ค้างมั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ เด็กใหม่หัดโพส ผิดพลาดประการใด ขอโทษด้วยครับผม
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ตอบ FF8 นะครับ

Q : เราจะติดตั้ง Magic ให้ตัวละครยังไงครับ
    A : ก่อนอื่นต้องติดตั้ง GF ให้ตัวละครก่อนครับ ใช้คำสั่งในหมวด Junction จากนั้นก็ติดตั้งเวทมนตร์ตามที่ GF ตัวนั้นมีความสามารถ เช่น Quezacalt มี HP-J กับ Mag-J ก็ติดได้ 2 ค่านี้เท่านั้น

Shiva มี Vit-J กับ Spr-J ก็ติดได้เฉพาะสองค่านี้

เวทมนตร์ก็ draw จากศัตรู ส่วนวิธีทำให้ GF มีความสามารถเพิ่มก็ได้จากการแปลงการ์ดเป็นไอเท็ม , ซื้อจากร้าน pet shop

Q : อาวุธของแต่ละคนสามารถซื้อหรือติดตั้งยังไงครับ
    A : อาวุธภาคนี้ไม่มีซื้อ-ขาย ใช้ระบบอัพเกรด วัตถุดิบดูได้จากหนังสือครับ
    Amel2iCanExPLess ถูกใจสิ่งนี้
  3. Amel2iCanExPLess

EXP:
    3
    0
    1
  4. emayrunzzz

emayrunzzz New Member

EXP:
    4
    0
    1
    FF 9 ไม่น่าเกี่ยวกับไฟล์ครับ ลองเปลี่ยน emu เป็นตัวอื่นดูครับ
    ผมเคยเป็น
  5. Amel2iCanExPLess

EXP:
    3
    0
    1
    ขอบคุณครับ หาหลายอันแล้วก้อยังค้าง ม่ทราบมี ลิงค์มั้ยครับ
  6. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    FF9 มีใน PSN นะครับ ถ้ามีเครื่อง PSP / PS3 / PSVita ก็กดซื้อได้เลย 9.99 $ เอง
    เล่นได้ชัวร์ ไม่มีค้างเหมือนเล่นของเถื่อน ได้สนับสนุนผู้ผลิตด้วย
    sensaisensai ถูกใจสิ่งนี้
  7. Jackieonnow

Jackieonnow New Member

EXP:
    11
    0
    1
    โทษนะครับ การทำให้ GF มีความสามารถเพิ่มได้จากการแปลงการ์ดเป็นไอเท็ม นี่ต้องทำยังไงหรอครับ?

Share This Page