สอบถาม FF8 ครับ เกี่ยวกับ การ์ด

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย ilovejrock, 11 มกราคม 2014.

1. ilovejrock

ilovejrock New Member

EXP:
    12
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    คือถ้าผมได้การ์ดครบหมดแล้ว เปลี่ยนจากการ์ดเป็นไอเท็มหมดแล้วยกเว้น pupu card

แล้วเล่นจนถึงแผ่นที่ 4 ไปเก็บการ์ดใหม่จากควีนกับ CC Member บน Ragnarok ครบอีกรอบแล้ว

ถ้าผมจะเปลี่ยนการ์ดเป็นไอเท็มใหม่อีกรอบนึงทั้งหมด

ผมจะสามารถหาการ์ดใหม่จากพวก CC Member หรือควีนใหม่ในรอบที่ 2-3 ได้ไหมครับ

อย่างเช่น ได้มาปุ๊บเปลี่ยนเป็นการ์ดปั๊บ แล้วไปหาใหม่จากพวกที่ว่านี่ได้เลยไหมครับ หรือได้แค่รอบเดียว
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    ถูกใจที่ได้รับ:
    262
    คะแนน Trophy:
    163
    ไม่เคยทำแบบนี้เหมือนกัน

แต่มีข้อมูลบอกไว้ว่า สามารถเล่นการ์ดกับ CC Member ทุกคนในแผ่นสี่ได้ โดยที่พวกเขามีการ์ดที่เราไม่มีหรือแปลงการ์ดไปแล้ว
    จากประโยคนี้เลยคาดเดาเอาว่าน่าจะทำได้นะครับ ถ้าไม่ชัวร์จริงๆก็แยกเซฟไว้ทดสอบก็ได้

Share This Page