รบกวนผู้รู้ขอสอบถาม Final III (iPad) หน่อยครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย BATIGOL, 30 มกราคม 2014.

1. BATIGOL

BATIGOL New Member

EXP:
    1
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    คือผมเพิ่งได้เริ่มเล่น Final 3 บน iPad หน่ะครับ(มือใหม่)
    โดยก่อนหน้านี้ผมได้ค้นข้อมูลบทสรุป Final 3 จากในเวบต่างๆ และได้ข้อมูล(เบื้องต้น)มาว่า...
    ภาครีเมคของ NDS อาชีพ Onion Knight ผู้เล่นสามารถเอาได้เลยจากตอนเจอ Mog ครั้งแรกด้วยเงื่อนไขการรับ-ส่งจดหมายกับ Topapa 4 ฉบับ + เงื่อนไขการส่งจดหมายหาเพื่อน
    แต่ในภาครีเมคของ iPad ระบบการส่งจดหมายมันหายไป ผู้เล่น(น่าจะ?)ทำได้แค่อ่านจดหมายเฉยๆ

***ตอนนี้ผมเล่นค้างอยู่ที่เหตุการณ์ที่เราต้องไปเก็บ Elixir มารักษาภรรยา Cid เสร็จ(ยังไม่ได้ออกเดินทางขึ้นภูเขาทางขวาของเมือง)
    และผมได้จดหมายจาก Topapa 1 ฉบับ(How are you?) และจดหมายจาก Takka
    1 ฉบับ(Refia)

ผมอยากจะสอบถามเกี่ยวกับเกม
    Final 3 ภาครีเมคของ iPad ดังนี้ครับ...

1. การที่ผู้เล่นจะได้อาชีพ Onion Knight มาใช้ เร็วที่สุดเท่าที่ผู้เล่นสามารถมีสิทธิ์ทำได้ ขั้นต่ำคือตั้งแต่เหตุการณ์ไหนครับ?
    2. การจะได้รับจดหมาย Mognet มันขึ้นกับการเคลียร์เหตุการณ์บางอย่างในเกมเพียงเท่านั้นรึเปล่าครับ?
    3. พอจะมีตารางหรือเงื่อนไขการได้มาของจดหมายทั้งหมดรึเปล่าครับ? คือผมอยากทราบประมาณว่า จดหมายจาก... ฉบับที่... ต้องใช้ใครไปคุยกับ
    Mog เร็วสุดที่ผู้เล่นสามารถจะได้จดหมายฉบับ... คือเริ่มต้นจากเหตุการณ์ไหน? หรือตอนไหน? จดหมายฉบับใดต้องผ่านเงื่อนไขอะไรยังไงก่อน เราถึงจะได้มาบ้าง?
    4. ปัจจุบันผมทดลองเปลี่ยนตัวละครวนๆ สลับไปมาเวียนกันเข้าไปคุยกับ Mog ก็ได้มาแค่ 2 ฉบับตามที่แจ้งข้อมูลไปข้างบนเองครับ มีวิธีอื่นแนะนำเพิ่มเติมมั๊ยครับ?

ยังไงเบื้องต้นผมขอรบกวน 4 คำถามเท่านี้ก่อนแล้วกันครับ
    ยังไงผมฝากรบกวนผู้รู้ช่วยเข้ามาให้ข้อมูลมือใหม่แบบผมหน่อยนะครับ ^^
  2. Tony

Tony New Member

EXP:
    27
    7
    3
    ต้องได้จดหมายฉบับที่ 4ข้อง topapa ครับ จะบอกว่ามีเด็กหายในถ่ำ
    แล้วก็เข้าไปในถ่ำด้านบนเมือง อลู(?) แล้วจะเจอ bomb ก็จัดการแล้วช่วยเด็ก
    ก็จะได้อาชีพหัวหอมครับ
    อาชีพหัวหอมถ้าจะใส่ตัวละครต้องเวล 99 นะครับไม่งั้นอ่อนมากครับ
    ส่วน job level ของหัวหอมจะไปเพิ่งคริ เพิ่มความเร็ว อะไรพวกนี้ครับ
    ถ้าจะเอาให้สุดๆต้องใส่คู่กับชุดหัวหอมด้วยครับ เก็บได้ในดันลับ
    จากมังกร 3สี หลังจากได้เรือดำน้ำครับ
  3. Jackieonnow

Jackieonnow New Member

EXP:
    11
    0
    1
    หลังจากจบ mission ที่ถ้ำชาวดาร์ฟเลยก็ได้นะครับ
    โดยจะต้องได้รับจดหมายตอบกลับฉบับที่ 4 จาก topapa (ว่าเด็กที่หมู่บ้านหายไประหว่างการสำรวจ ถ้ำคริสตัลแห่งลม) จากนั้นกลับไปที่หมู่บ้าน อูลเข้าไปคุยกับ topapa แล้วเดินเข้าไปที่ถ้ำ ถ้ำคริสตัลแห่งลม (ถ้ำแรกสุดที่เข้า อยู่ด้านบนของหมู่บ้าน อูล นั้นเอง) แล้วเดินลงไปที่ชั้นที่ 2 จะพบเหตุการณ์ที่เด็ก 3 คน กำลังถูก Bomb 3 ตัวรุมล้อมอยู่ เราจะเข้าไปขวางแล้วสู้ด้วย

Share This Page