สอบถาม FF13 เรื่องอาวุธสุดยอดของแต่ละคนครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย ilovejrock, 22 กุมภาพันธ์ 2014.

1. ilovejrock

ilovejrock New Member

EXP:
    12
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    สอบถาม FF13 เรื่องอาวุธสุดยอดของแต่ละคนครับ

คือผมอ่าน Guide ของนอกนะครับ ค่อนข้าง งง ว่ามันอัพยังไงหว่า ดูตารางยั่วเยี้ยไปหมด

อยากให้ผู้รู้รบกวนช่วยมาแถลงไขที

อย่างผมต้องการ Kain's Lance ของ Fang เนี่ย ผมต้องเริ่มอัพจากอาวุธอะไรครับ

แล้วต้องใช้ไอเท็มอะไรในการอัพ อัพยังไงมันถึงเปลี่ยนชื่อเป็น Kain's Lance ทำนองเนี้ยครับ

บอกเป็นขั้นตอน 1 2 3 4 เลยจะดีมากครับ

แล้วขอของคนอื่นๆด้วยนะครับ ทุกคนเลย ^ ^

อีกเรื่องครับ เรื่องเครื่องปรับดับถ้าจะเอาให้ดีที่สุดควรใส่อะไรบ้างทำนองไหนบ้างครับ

หรือส่วนใหญ่เพื่อนๆใส่อะไรกันครับ
  2. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    ถูกใจที่ได้รับ:
    79
    คะแนน Trophy:
    113
    วิธีดูว่าจะอัพจากอันไหนเป็นอันไหนเข้าไปดูที่นี่ครับ
    http://finalfantasy.wikia.com/wiki/List_of_Final_Fantasy_XIII_Weapons

ส่วน Kain's Lance มันเป็นอาวุธขั้นสาม ซึ่งมันมีหลายเวอร์ชันครับ (คืออาวุธของแฟงไม่ว่าจะเป็นอันไหน อัพถึงขั้นสามก็ชื่อ Kain's Lance หมด)
    ให้เข้าไปดูในลิ้งค์นั้นว่าคุณอยากได้ Kain's Lance เวอร์ชันไหน

ส่วนเรื่องใช้อะไรในการอัพ หลักการง่ายที่สุดคือเอาไอเท็มที่เป็นประเภทสารอินทรีย์ (ไอคอนรูปเขี้ยว) ยัด ๆ ไปจนขึ้น bonus X3
    จากนั้นอ่าน guide เอาว่าต้องใช้ superconductor หรือ ultracompact reactor กี่อันจึงจะเลเวลเต็ม ก็ซื้อมาตามนั้นแล้วก็ยัดเข้าไป

เครื่องประดับดีที่สุดไม่มีครับ เกมนี้ทุกอย่างขึ้นกับว่าคุณจะไปสู้กับตัวอะไร
    อันนี้แนะนำว่าคิดเองเอาจะสนุกกว่า ถ้าอ่านตามวิธีของคนอื่นเกมนี้จะไม่สนุกเลย

Share This Page