[ดันดารา]ทัวร์คอนเสิร์ต​ ‘​มร​.​ดี​’ ​ดี​เกินคาด​

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย shuu, 23 ธันวาคม 2007.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    http://dailynews.co.th/web/html/popup_news/Default.aspx?Newsid=149119&NewsType=1&Template=1
    หลัง​จาก​เดินสายทัวร์คอนเสิร์ตอัลบั้ม​ “​เด็กหลังห้อง​” ​ไป​ยัง​จังหวัดต่าง​ ​ๆ​ ​ปรากฏว่า​ ​น้องเวลล์​-​ดิษย์กร​ ​ดิษยนันท์​ ​รู้จัก​ใน​นาม​ “​มร​.​ดี​” ​ก็​ได้​การตอบรับดีท่วมท้น​ ​ขนาด​ ​มี​แฟนคลับขับรถตามกรี๊ด​ ​แถมแว่ว​ ​ๆ​ ​ว่าสาว​ ​ๆ​ ​ถึง​กับ​วิวาท​กัน​เหตุ​แค่อยากจับมือน้องเวลล์​

​เรื่องนี้​ ​มร​.​ดี​ ​เผยว่า​ “​ครับ​ ​ช่วงนี้ผมมี​โอกาสเดินสายทัวร์คอนเสิร์ตต่างจังหวัดมาก​ ​คุณแม่ก็ตามไป​เป็น​เพื่อน​ด้วย​ ​แต่ละ​โรงเรียน​หรือ​แต่ละจังหวัดตอบรับงานเพลงของผมดีมาก​ ​ๆ​ ​เกิน​ความ​คาดหมายจริง​ ​ๆ​ ​ไม่​ว่า​จะ​เป็น​ที่​ ​นครสวรรค์​, ​โคราช​, ​ระยอง​, ​นครศรีธรรมราช​ ​ฯลฯ​ ​ทุกที่ต้อนรับอบอุ่นมากเลย​ ​บางแห่งจบคอนเสิร์ตก็มีขับรถไล่ตาม​ ​เพื่อตามดู​เรา​เลย​ ​เขินเหมือน​กัน​ครับ​ ​อย่างเวลาขึ้นโชว์​เวลามีสาว​ ​ๆ​ ​ขอจับมือผมก็ยินดีนะ​ ​แต่มี​อยู่​ที่หนึ่ง​ไม่​รู้​ยัง​ไงคงแย่ง​กัน​หรือ​ไม่​ก็​เหยียบเท้า​กัน​มั้งครับ​ ​ถึง​ขั้นมี​เรื่อง​จะ​ตบ​กัน​เลย​ ​แหม​ ! ​ไม่​น่าทำ​กัน​ขนาด​นั้น​เลยนะครับ​ ​ถึง​ตอนนี้ทีมงาน​ยัง​แซว​ถึง​เรื่องนี้​กัน​เลย​ ​หาว่า​เสน่ห์​แรงจนสาว​จะ​ตบ​กัน​เลยนะ​”.

============================================

....ดันได้น่าเกลียดมาก -_-;

สังเกตว่า Background เหมือนกรงกับต้นไม้นะ...
  2. finalfan

finalfan Active Member

EXP:
    618
    0
    36
    มันกล้าพูดดีนะ
  3. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    ว่าแต่...มิสเตอร์ดีนี้เอาชื่อนี้มาจากชื่อจริงใช่มั้ยเนี่ย....(เห้นชื่อเล่นแอบงง) อืม...สมกับหัวข้อช่วงดันดาราจริงๆ
  4. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    เป้นดาราที่กล้าพูดดีนะ พูดไปได้

เป็นช่วงดันดาราที่น่าเกลียดมากๆ

(ไม่รู้เป็นอะไร ไม่ค่อยถูกชะตากับไอ้หมอนี่เลยแหะ)

ที่บ้านผมเรียกมันว่า ลิงดำอ่ะ
  5. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    กร๊ากก ช่างสังเกตจังค่ะ =w=b เยี่ยม

ปล. ไม่ค่อยเห็นตัวย่อแบบนี้ ตอนแรกเห็นชื่อกระทู้แล้วอ่านว่า มอ-รอ-ดี -*-

EDIT

ได้เข้าไปดูในลิงค์ <!-- m -->http://www.mthai.com/webboard/6/100817.html<!-- m --> แล้วเจอคอมเม้นท์หนึ่งทำให้ใจหายเป็นอย่างยิ่ง

ึความคิดเห็นที่ 5479 เค้าพิมพ์มาว่า " I like he" ค่ะ

=[]= แม่เจ้า ได้อย่างไรกัน

เป็นที่แสดงให้เห็นว่า ผู้ใดฟังเพลงของ Mr.D แล้วความสามารถด้านไวยากรณ์จะตกต่ำถึงขั้นติดลบ?? (เกี่ยว?? 555+ )

แถมแอบมีไอ้พวกเล่นคนเดียวกัน 2 บุคลิก =w= แบบว่าคอมเม้นท์คนละชื่อ ทำตัวเป็นคนละคน ...แต่เลข IP มันโชว์อยู่อ่ะนะคุณ =w=

แต่เราว่า คนในกระทู้นั้นก็ว่าแรงถึงขึ้น"เกรียน" ไปมากๆเลยล่ะ =w= ใช้คำหยาบคายมาก
  6. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    สาวๆไทยหลงผิดไปเยอะเลยแฮะ :sad:
  7. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    เอ่อ ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ คือสงสัยว่าคนอื่นเป็นรึเปล่า หรือเครื่องผมมีปัญหาอยู่คนเดียว
    แต่กระทู้ของคุณ shuu ผมอ่านไม่ค่อยได้เลยครับ มันจะเป็นแบบ 1 คำ แล้วก็เว้น spacebar อีก 5 ครั้ง
    เลยอ่านไม่ค่อยได้เลย = =' (ไม่ได้จะว่าคุณ shuu นะครับ ความจริงแค่ตาม link ไปก็จบเรื่อง
    แค่ผมสงสัยอาการ คอมฯ ตัวเอง)

=======================================================

ส่วนเรื่อง Mr.D นี่... ขนาดนั้นเชียวรึ...
  8. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ไม่นะครับ. . .ผมก็อ่านได้ตามปกติครับ

เข้าเรื่อง....
    เป็นดาราที่ช่างกล้าเนอะ - -"
    กล้าพูดแบบไม่อายเลยแฮะ

ปล. Background เหมือนลิงกับต้นไม้ของแท้ครับ - -"
  9. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    0
    0
    จะดีจริงอย่างที่ดังหรือเปล่าผมไม่รู้ ไม่เคยฟังเพลงเขา

แต่ให้สัมภาษณ์แบบนี้...คิดดีแล้วสินะ -_-a
  10. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ตามกรี๊ดหรือว่าตามอะไรครับ = =''
  11. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    อืมม สังเกตแบคกราวน์....
  12. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ใครอยากดูเพลงน้องเวลล์ เชิญนี่ครับ

[youtube]h_SuISOnBQ8[/youtube]
  13. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    เหอะ

ไม่ถูกชะตากับหมอนี่เป็นการส่วนตัว ทำซะวงการฮิบฮอบพังไปเสียหมด
  14. ponkung

ponkung ก็แค่ Oldschool Player ที่ขุด FF VII-X มาเล่น

EXP:
    30
    0
    6
    โอว ... เจมส์
    ปังคุงเพื่อนนายอยู่นี่นี่เอง ...

บางครั้งการดันน่าเกลียด ก็เกิด Negative Feedback ได้มากๆนะครับ ...
  15. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    โหชู้ ขอบคุณจริง ๆ ผมเพิ่งจะได้ดูได้ฟังนี่แหละ...

แต่ทนได้แค่ครึ่งเพลง =_='

เค้าพยายามมากเลย... ผมก็พยามฟังแล้วนะ...
    ไอ้คำว่า "คิดฮอดถึงกัน" เนี่ย มีใช้กันเด้วยเรอะ? คำว่า "ฮอด" มันก็แปลว่า "ถึง"อยู่แล้ว ใครเป็นคนแต่งเนี่ย ทำภาษาวิบัติหมด

ธีมสีขาวก็นะ... แถมยังส่องไฟใส่ซะดูซีดเลย (เข้าใจว่าอยากให้ดูเจิดจ้า แต่...)

...พอเถอะ
  16. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    เพลงบางเพลงแต่งเพื่อให้ลงสัมผัส หรือไพเราะไปงั้นแหละครับ โดยไม่ได้คำนึงถึงความวิบัติอะไรเลย - -"
    ไม่ไหวเลยแฮะ

ดูแล้วเกิดอาการรับไม่ได้ = ="

ดูไปได้สักพักก็ต้องปิดแล้วล่ะครับ -0-
    [action]พาราเซตามอลอยู่ไหนนะ - -?[/action]
  17. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    ดำเกินคาด...
  18. aquafay

aquafay Member

EXP:
    97
    0
    6
    ทนฟังเพลงไม่ได้ - -"

น้องเขาจะรู้ตัวไหมเนี่ย ว่าโดนแอนตี้เยอะซะขนาดนี้
  19. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ตอนแรกว่าจะสงสารน้องเค้านะ แต่หลังจากอ่านนี่แล้ว....
    http://www.mthai.com/webboard/6/100817.html
    ทีมงาน MR.D ชี้แจงข้อความโจมตีในอินเตอร์เน็ต เกิดจากคนกลุ่มหนึ่งที่ถูกว่าจ้างมาเท่านั้น ยอมรับ ยิ่งดังยิ่งมีทั้งคนรักและคนเกลียด

"อัจฉริยะทางด้านเสียงร้อง และความสามารถทางดนตรีระดับสากล Mr.D:Go Inter"
    ฮิตติดกระแสไปแล้วเรียบร้อยความมุ่งหมาย สำหรับเจ้าของสโลแกนนี้
    "มิสเตอร์ดี" นักร้องมาดเข้มวัยกระเตาะเบอร์แรกของค่ายในเครือกันตนา ไอเอ็มซี เรคคอร์ด
    ที่เป็นทอล์ค ออฟ เดอะ ทาวน์ ไปแล้วเรียบร้อย ทุกเวบไซต์
    แต่ที่เป็นที่พูดถึงมากที่สุด คงหนีไม่พ้นกระแสทางอินเทอร์เน็ตที่ถูกโจมตีอย่างหนัก ทั้งเวบแฟนคลับ และเวบบอร์ดอื่นๆ
    วันนี้ ทีมโปรดิวเซอร์ออกโรงมาชี้แจงถึงเหตุผลในการสแกนคำพูดในเวบบอร์ดแฟนคลับ ว่า
    ตนไม่เชื่อว่าจะมีกระแสต่อต้านจากคนไทยจริง ข้อความที่หยาบคายที่ถูกโพสต์ในเวบไซต์นั้น
    เชื่อว่าเป็นกลุ่มคนกลุ่มหนึ่ง ที่ถูกจัดตั้งมาเพื่อดำเนินการนี้โดยเฉพาะ ซึ่งตนก็ไม่สามารถระบุได้ว่า
    ใครอยู่เบื้องหลังคนกลุ่มนี้ อย่างไรก็ดี จะไม่พยายามสืบหาต้นตอ เพราะคิดว่าเป็นเรื่องไร้สาระ

เวบแฟนคลับเป็นแหล่งรวมของแฟนๆ ที่ชื่นชอบในตัวนักร้องและผลงานเพลง
    จึงไม่เชื่อว่าจะมีแฟนเพลงมาใช้คำพูดหยาบคายเสียหายในเวบไซต์ นอกเสียจากจะเป็นกลุ่มคนได้รับการว่าจ้างมาจากที่อื่น
    ระบุเป็นไปไม่ได้ ที่ความเห็นในกระทู้จะเป็นไปในเชิงลบมากขนาดนี้ นอกเสียจากเป็นข้อความที่ส่งมาจากคนกลุ่มหนึ่งเท่านั้น
    จึงจำเป็นต้องใช้ระบบกรองคำพูด เพื่อป้องกันตัวอย่างที่ไม่ดีให้แก่เยาวชนที่เข้ามาเยี่ยมชมเวบไซต์
    ชี้ ผลงานเป็นตัวพิสูจน์ได้เป็นอย่างดีแล้ว อัลบั้มวางแผงไม่ถึงเดือน กระแสตอบรับดีเกินคาด
    คนส่วนใหญ่ ก็ให้การต้อนรับน้องเวลล์ หรือมิสเตอร์ดี เป็นอย่างดี ทั้งงานวันแถลงข่าวเปิดอัลบั้ม
    Mr. D "Go Inter" เมื่อวันที่ 21 เมษา ที่สยามดิสคัฟเวอรี่ และล่าสุด 7 สีคอนเสิร์ต ที่ผ่านมา
    ก็มีแฟนเพลงมารอต้อนรับ และชมฟรีคอนเสิร์ตกันคับคั่ง ซึ่งงานนี้เล่นเอาน้องเวลล์ยิ้มแก้มปริ
    พร้อมฝากกล่าวขอบคุณแฟนเพลงชาวไทยทั้งประเทศที่ให้การตอนรับตนเป็นอย่างดีเสมอมา พร้อมฝากซิงเกิ้ลที่ 2
    ที่กำลังจะออนแอร์ให้ได้ชมกันเร็วๆ นี้ ในแนวฮิพฮอพ-แดนซ์ ซึ่งใช้เทคนิค CG ในการทำมิวสิควิดิโอให้ออกมาทันสมัย ลูกเล่นแพรวพราว
    ให้สบกับคอนเซ็ปท์ "โก อินเตอร์"
    เพื่อเป็นการตอบแทนแฟนๆ ทุกคน ซึ่งอยากให้แฟนๆ ติดตามชมทางไอทีวี เร็วๆ นี้
    สำหรับข่าวคราวความคืบหน้าและตารางการทัวร์คอนเสิร์ตสามารถติดตามได้ทางเวบไซต์ <!-- m -->http://www.mrdfanclub.com<!-- m -->
  20. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    อืม...อยู่ๆก็นึกถึงคำว่า"ปิดหูปิดตาไม่รับฟังความจริง"ชอบกล...

น้องชาย(11ขวบ)เคยหลงชอบไปพักนึง ตอนนี้เจ้าตัวบอกหลงผิดไปได้ไง ฮาๆ
  21. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    0
    0
    เอ่อ.....ดูน้องเขาเป็นเด็กที่มีความสามารถดีนะครับ มีเอกลักษณ์ของตัวเองดีนะ

แต่บางทีก็แบบว่า....นะ
  22. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    เคยอ่านในพันทิพ เจอด่าน้องเค้า
    ก็เห็นใจอยู่นะ...

แต่พอเจอข่าวอย่างงี้ ขอกลับลำ เลิกเห็นใจเด็ดขาด
  23. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    กรรม...โกอินเตอร์จริงๆด้วย.... อืม...เด็กมันกล้าแสดงออกดีนะ
  24. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    ผมเคยลองแล้วทีนึง..บอร์ดมันแปลงคำด่าเป็นสรรเสริญจริงๆครับ..
  25. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    เป็นนักร้องโก-อินเตอร์ ( หรือโก-ไฮเปอร์กันหว่า ) และเป็นนักร้องมาด "เข้ม" จริงๆด้วย เข้มของแท้
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page