FFX ถามเทคนิคกดท่า OD ของ วักก้า

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย choke0919, 9 มิถุนายน 2015.

1. choke0919

choke0919 New Member

EXP:
    1
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ มีเทคนิคการกดไหมครับคือแบบว่ามันกดยากจังเลย รบกวนหน่อยนะครับ ผมกะลังเก็บ fortune sphere อยู่
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    ถูกใจที่ได้รับ:
    262
    คะแนน Trophy:
    163
    คาดว่าคงจะเป็น Attack Reels นับจังหวะเอาน่าจะเหมาะที่สุดและก็พยายามใช้บ่อยๆให้ชินมือตัวเองด้วยครับ

ช่องแรก จะเป็น 1 hit สองช่องติด ตามด้วย 2 hit สองช่องติด
    ช่องสอง ก็เหมือนช่องแรก
    ช่องสาม จะเริ่มด้วย 1 hit / miss / 2 hit / miss แล้วกลับไปวน 1 hit ใหม่

พอกด 2 ช่องแรกได้แล้ว นับในใจไปเลยครับ 1 - 2 - 3 จะโดน 2 hit แน่ๆ
    ปกติแล้วผมจะกดล่วงหน้าก่อน 2 hit นิดๆเพราะถ้าไปรอเห็น 2 hit อยู่ตรงกลางแล้วกดมีโอกาสกดช้ากว่าการหมุนอยู่กลายเป็นพลาดไป

ต้องลองใช้บ่อยๆให้ชินมือตามที่บอกแต่แรกครับ แล้วก็สำรอง overdrive ของคนอื่นไว้โอนให้วักก้ากันพลาดด้วย

Share This Page