ในที่สุดผมก้อจบ final fantasy x2 ซะทีหลังจากรอมาสิบปี

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Bert1570, 7 กรกฎาคม 2015.

1. Bert1570

Bert1570 New Member

EXP:
    27
    ถูกใจที่ได้รับ:
    2
    คะแนน Trophy:
    3
    ผมเล่นหนสุดท้ายตั้งแต่ตอน play 2 แถมไม่จบอีกเพราะเฉลยหายจนได้มาเล่นอีกทีตอน hd remastered play 3 แล้วก้อพอดีทางเว็บมาสเตอร์ของคอนทร้าทีมที่เคยทำเฉลยเมื่อสิบกว่าปีก่อนได้ส่งไฟล์เฉลยมาให้ (ปัจจุบันเว็บได้ปิดไปแล้ว) ผมเลยตั้งต้นเล่นใหม่จนในที่สุดก้อจบได้ครับ 98% ขาดแค่ตอนชอคโคโป ตอนเดียวเพราะขี้เกียจแล้วครับแต่รู้สึกภูมิใจมากเลยเหมือนกับที่ติดค้างมาสิบกว่าปีก้อเล่นจบซะที ความรู้สึกที่เล่นเองกับดูในยูทูปนี่ต่างกันเยอะเลยครับ ตอนนี้ขาดแค่ last mission ภาคเดียว แต่ไม่รู้ว่ายากป่าว เพื่อนๆคนไหนที่เล่นแล้ว มาแนะนำได้นะครับ

Share This Page