Final fantasy XIII & XIII-2

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Windy, 9 พฤศจิกายน 2015.

1. Windy

Windy New Member

EXP:
    5
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    รบกวนถามครับ
    ใครทราบที่หาบทสรุปของ ff 13, 13-2 ได้บ้างไหมครับ
    (บังเอิญเพิ่งได้มาเล่นครับ ยังงงๆอยู่ครับ)
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  2. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
  3. Windy

EXP:
    5
    0
    1
    ขอบคุณมากเลยครับ
    (จริงๆชอบเป็นหนังสือมากกว่าครับ)
    รู้สึกคุ้นเคยเหมือนตอนเด็กๆเล่นเลยครับ
    ขอบคุณอีกครั้งครับ
  4. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    หนังสือบทสรุปไทยแบบสมบูรณ์สมัยนี้ผมว่าหายากแล้วน้อ ส่วนใหญ่ก็ต้องเป็น Ultimania ญี่ปุ่นรึอังกฤษไปเลย แถมแพงด้วย ฮาาาา
  5. Windy

EXP:
    5
    0
    1
    แปลว่าตอนนี้ผมคงแก่ได้ที่แล้วครับ
    ยังยึดติดกับแบบเก่าๆอยู่เลยครับ
    สงสัยคงต้องเล่น FF 17 พร้อมลูกแล้วครับ
  6. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    หนังสือบทสรุปแบบเป็นเล่ม ๆ มันหมดยุคไปนานแล้วครับ
    เทียบกันแล้ว บทสรุปเทพ ๆ ในเว็บ Gamefaqs นี่ละเอียดกว่า ลงลึกกว่า แม่นยำกว่าหนังสือบทสรุปเป็นสิบเท่า
    บางอันถึงขนาดมีสูตรคำนวนทุกการโจมตี รายละเอียดมอนสเตอร์ทุกตัว ทุกสเตตัส บทสนทนาของ NPC ครบทุกตัว ถ้าทำเป็นหนังสือคงยาวเป็นหมื่นหน้าล่ะครับ

ผมเข้าใจนะว่าบางคนชอบอารมณ์ที่ได้สัมผัสกระดาษของหนังสือ ประมาณว่าตัวหนังสือในจอคอมพิวเตอร์มันไม่ได้ฟีลลิ่ง
    แต่ถ้าวัดกันคุณภาพต่อคุณภาพ บทสรุปในเว็บมันเหนือกว่ามากจริง ๆ ครับ
  7. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    คิดถึงสมัยเด็กเหมือนกัน .... เปิดเล่มอ่านเอา ไม่ต้อง perfect 100% ก็เอาให้จบได้ก็พอละ

แต่เดี๋ยวนี้ gamefaqs อย่างเดียวเลย 555+

Share This Page