Final Fantasy XIII

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Windy, 13 กุมภาพันธ์ 2016.

1. Windy

Windy New Member

EXP:
    5
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    ขออนุญาตปรึกษาในนี้เรื่อยๆนะครับ

ตอนนี้ผมเล่น ff 13 ถึง chapter 5 (เองครับ)

Plan จะเก็บ 5 ดาวในการต่อสู้ครับ แต่เล่นมาได้ 3-4 วันแล้วติดตรง
    Milvus Velocycle ครับ คือทำไงๆก็ไม่ได้ เวลาต่ำกว่า 52 วิ ซักที
    มีวิธีไหนพอแนะนำไหมครับ

คือพยายาม upgrade อาวุธของทั้ง Lighting & Hope
    จน Gradius lv 9 แล้วก็ยังทำเวลาเร็วๆไม่ได้อยู่ดีครับ
    หรือว่าต้องให้อาวุธ lv สูงกว่านี้ (เกี่ยวไหมครับ)
    ตอนนี้ crystal point ขึ้นหลัก 20,000+ แล้วครับ
  2. Windy

Windy New Member

EXP:
    5
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    ภาคนี้เหมือนภาค 12 นี่ครับที่ฆ่าศัตรูไม่ได้เงิน แต่ได้ของแทน บางครั้งก็ drop บ้างไม่ drop บ้างเลยเดินวนไปๆมาๆ อยู่นานมากแล้วครับ
    :(:(:(

Share This Page