สอบถามพี่ๆหน่อยครับพอดีเจอปัญหาครับ final fantasy x

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย tommmu, 22 มีนาคม 2016.

1. tommmu

tommmu New Member

EXP:
    3
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    ผมได้เ่ล่น final fantasy x ตอนแรกใช้สูตรก็ไม่เป็นไรครับ ตอนสู้ตัวละครยังครบ3คนอยู่ๆ
    แล้วจู่ อสูร ANIMA จู่ๆ มันก็โผล่ในหน้า Location ครับ แล้วตอนเจอมอนเตอร์ มันออกมาสู้เฉยเลยครับ แล้วมีแต่ anima ตัวเดีียว แล้วหลังจากนั้นผมก็ปรับ formation ให้ anima อยู่ล่างสุดครับ เอา TIDUS ขึ้นมาบนสุด แล้วพอเจอมอนเตอร์ก็มีแต่ TIDUSคนเดียวเลยครับ อีก2คนไม่รู้หายไปไหนครับ
    ตอนนี้อยู่ท่เมือง Operation Mi'Hen กำลังฆ่าบอสเลยครับ
    รบกวนพี่ๆช่วยหน่อยนะครับ
  2. tommmu

EXP:
    3
    0
    1
  3. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ไม่เคยเจอปัญหานี้เลยครับ ป่านนี้ จขกท. น่าจะโหลดเล่นใหม่แล้วผ่านตรงนี้ไปแล้วรึเปล่า?
    แล้วที่ว่าใช้สูตร นี่คือสูตรอะไรครับ?
  4. tommmu

EXP:
    3
    0
    1
    ขอบคุณมากครับ ผมโหลดเล่นใหม่ แล้ว เล่นจบแล้วครับ *--* สูตรผมใช้หลายสูตรอยู้นะครับ ผมว่าคงเป็นที่สูตรที่ใช่ว่า no random battle อะไรนี่แน่เลยครับ (แถมผมดันเผลอเซฟไปแล้วด้วย)เพราะสูตรอื่นไม่เป็นครับ

Share This Page