FF9 ครับช่วยทีเรื่องผู้เฒ่าลามู

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย wuthipong, 25 ธันวาคม 2007.

1. wuthipong

wuthipong New Member

EXP:
    20
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ตรงเนื้อเรื่องที่ให้ตอบคำถามผู้เฒ่าลามู ที่ให้เรียงลำดับเนื้อเรื่องอ่าครับ
    ต้องตอบเรียงลำดับจากข้อไหนไปข้อไหนอ่าครับ ช่วยทีนะครับT-T
    เพราะผมตอบเสร็จจะได้ หินแร่Radiotมาแต่ ไม่เห็นจะได้ผู้เฒ่าลามูเลยT-T
    ติดตั้งsummonยังไงผมก็ทำไม่เป็นอ่าครับ ตอนนี้กาเน็ตsummonก็หายเกลี้ยงเลยT-T
    ปล.ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ T-T
  2. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    พอได้เรื่องมาทั้งหมดแล้วก็เรียงลำดับดังนี้ครับ

1. Beginner
    2. Cooperation
    3. Silence
    4. Hero หรือ Human ก็ได้

แล้วจากนั้นก็จะได้อัญมณีเพริดอทและออกไปเมืองลินด์บลัมได้ครับ

ปล. รามูครับ ไม่ใช่ลามู และหินที่ได้คือ Peridot ครับ ไม่ใช่ Radiot
  3. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    มันจะมีบางที่ ที่หลบอยู่หลังต้นไม้ อะไรงี้นะครับ ยังไงลองหาดีๆด้วย

ปล. ถ้าเราเดินออกจาก Pinnacle Rock ก่อนได้รามูมา จะักลับไปเอาอีกไม่ได้นะครับ (ตรงนี้ผมไม่เเน่ใจว่า กลับไปเอาตอนเเผ่น 3 ได้รึเปล่า) เพราะเท่าที่ผมลองกดเดินออกมา มันจะโดดลงจากหน้าผา เเล้วขึ้นไปใหม่ไม่ได้ครับ
  4. wuthipong

EXP:
    20
    0
    0
    แล้วจะติดตั้งรามูยังไงอ่าครับ ติดตรงไหนอ่าครับ
    ผมเห็นว่าหินแร่อันนั้น มันไม่สามารถใช้ที่คำสั่งITEMได้อ่าครับ
    ใช้ได้แต่ในสนามรบแค่เพิ่มเลือดแล้วก็หายไปเลยอ่าครับ
    ในMode Summon ก็ไม่เห็นจะมีรามูเลยอ่าครับ T-T
  5. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    มันเป็นเครื่องประดับนี่ครับ ให้เอาการ์เน็ตสวมใส่ peridot เป็นเครื่องประดับก็จะใช้รามูได้ ( แต่ต้องติดไว้จนกว่าสกิลรามูมันจะมาสเตอร์นะ )
  6. wuthipong

EXP:
    20
    0
    0
    อ่อครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ
  7. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    เอ่อ ไอ้หินเนี่ยถ้าไม่ได้จากตรงนั้นก็ไม่เป็นไรครับ เพราะหลังๆมันมีดร็อปจากมอสเตอร์ทั่วไปเหมือนกัน(แต่จำไม่ได้ว่าตัวไหนบ้าง) ใช้ได้เหมือนกัน แค่จะไม่รู้สึกซึ้งเท่าไหร่เท่านั้นแหละครับ
  8. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    กริฟฟินแถวๆนั้นเลยคับถ้าจำไม่ผิด พึ่งออกมาจาก กัลกันรูล์

กริฟฟินตัวเดียวกับที่ไว้ให้ควีน่ากินเอา white wind อะคับ ดรอปเกลื่อน !

<<< ถ้าไม่ผ่านรามูก็ไม่ได้ไปต่อหรอกนะ >>>
  9. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ^
    ^
    ได้ครับ เคยลองแล้ว เดินดุ่ยๆ ออกไปทางโทงๆ เลย แล้วคุณลุงรามู พูดว่า กำลังเข้าด้ายเข้าเข็ม เอ้ย เข้าที่เข้าทางแล้วเชียว พลัง Summoner ของเจ๊จะกลับคืนมาแล้วแท้ๆ ไม่น่าหยุดกลางครันเล๊ย แล้วก็งอนหายตัวไปเลย

Share This Page