Edit : Happy Boxing Day เพิ่มประวัติครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย prockdj, 26 ธันวาคม 2007.

1. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    18
    เกิดมาผมเพิ่งรู้ว่าวันหลังคริสต์มาส คือ 26 ธ.ค. คือวันชกมวย(5 5 5) ที่จริงมันก็เป็นวันให้ของขวัญกันน่ะครับ (Box = กล่องไง) (ปกติรู้แต่คริสต์มาสอีฟกับคริสต์มาส) (ขออาลัย Tsunami ณ ที่นี้ด้วย)

2. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    Re: Happy Boxing Day

ตอนแรกเข้าใจมาตลอดว่าวันชกมวยกัน ไอ้เราก็ยังงงฟุตบอลพรีเมียร์ของอังกฤษมาเตะในวันชกมวยเรอะ.... ที่ไหนได้... วันเปิดของขวัญนี่เอง เหอๆ

ไว้อาลัยสึนามิด้วยคนค่ะ
  3. JerryF1

JerryF1 Member

EXP:
    216
    0
    16

จริงๆแล้ว คนไทยจะรู้จักวัน Boxing Day จากบอลพรีเมียร์ลีกน่ะฮะ เนื่องจากช่วงนี้โปรแกนมจะถี่ยิบ(นักเตะจะกรอบแทบทุกคน) ^^;

ป.ล.ขอไว้อาลัยเหตุการณ์ สึนามิ ด้วยคนครับ
  4. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0

ขอไว้อาลัยให้สำหรับเหตุการณ์สึนามิครับ
  5. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    Re: Happy Boxing Day และ อาลัย Tsunami

เกือบลืมไปเลย ร่วมไว้อาลัยด้วยคนครับผม

Boxing Day ปีนี้ได้ของขวัญมาเยอะทีเดียว ดีใจ (^^
  6. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    Re: Happy Boxing Day และ อาลัย Tsunami

Boxing Day นึกว่าวันชกมวยตั้งนาน แปลว่าวันเปิดของขวัญนี้เอง

วันนี้ผ่านไปตั้ง3ปีแล้วซินะ ขอไว้อาลัยกับเหตุการณ์สึนามิด้วย

Share This Page