เคยฝันขนาดว่า ตื่นมาแล้วต้องตั้งสติว่า"มันเป็นแค่ฝัน"ไหมคะ?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย PoRi, 26 ธันวาคม 2007.

1. whitewing

whitewing New Member

EXP:
    120
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เคยค่ะ... :scare: น่ากลัวมาก ฝันว่าตัวเองถือมีดไปฆ่าคนตายแล้วถูกตำรวจจับ ต้องติดคุกด้วย พ่อแม่เสียใจร้องไห้กันใหญ่ ฝันเหมือนจริงมาก ขนาดสะดุ้งตื่นต้องมองไปรอบๆว่า ยังอยู่ที่ห้องตัวเองนะ ไม่ใช่คุก
  2. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    อืมมม เคยแต่แบบฝันว่าเพื่อนจะรีบไปห้องเลคเชอร์แล้วเรามัวแต่ทำอะไรอยู่ก็ไม่รู้เลยตะโกนบอกว่าอย่าเพิ่ง...
    ปรากฎว่าออกเสียงออกมาจริงๆ ตกใจมากเพราะเพิ่งรูั้้ตัวว่าตอนนั้นเราดันฝันแล้วก็ละเมอออกมา....ในห้องเลคเชอร์
    กลางห้องเลคเชอร์เลย....ทุเรศตัวเองมาก=w= แทบปิดปากตัวเองตอนละเมอไม่ทัน ก็เพื่อนเราคนเดียวกันกับในฝันน่ะแหละ มันเห็นเราหลับเลยจี๋เอวเราให้ตื่น เราก็สะดุ้งซะสุดตัว เหอะๆ ชาวบ้่านละแวกนั้นนี่หันมามองกัน =*=
  3. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    หุ่นสยอง เคยอ่านนะ มันออกแนวโรคจิตมากกว่ามั้ง...(ตอนนี้เก็บเข้ากรุไปแล้ว)

"มันเป็นแค่ฝัน"นี่ใช้กับฝันร้ายสินะ ปกติก็ฝันร้ายบ่อยๆ จำพวก โดนผีหลอก วิ่งหนีผีอะไรเงี้ย...
    แถมตื่นขึ้นมาบางทีเห็นภาพหลอน ขยี้ตา มองดีๆอีกทีก็หายไป(หรือว่าของจริงหว่า ^^; )

ส่วนฝันดีๆแต่ดันตื่น ก็จะเป็น "ทำไมแค่ฝัน(วะ)" ล่ะนะ...
  4. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    ฝันร้ายขนาดนั้นไม่เคยนะแต่เคยเบบ.....

เคยฝันว่าไป รร สายโดนครูทำโทษให้วิ่งรอบสนาม100รอบ พอตื่นมาโล่งอกว่าเป็นแค่ฝัน แต่หันไปดูนาฬิกา เฮ้ย7โมงกว่าแล้ว!!
    สรุปมันก็สายจริงๆ(รถก็ดันติดอีก) สรุปวันนั้นสายไป1ชั่งโมง โดนไป10รอบ = =
  5. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    เคยฝันคล้าย Ameba ฝันซ้อนฝัน..แต่ ในฝันผมนอนหลับผีอำ.. ตื่นมาในฝันแล้วเหนื่อย แล้วรุสึกตัวอีกทีว่ากำลังจะตื่น แต่ผีอำอีก...แล้วววิวเดียวหมดเลยห้องมืดๆมีแสงลอด วิวเสมือนจริง.. เป็ฯซ้ำไปซ้ำมา 3รอบ แล้วพอตื่นจริงผมยังงคงสงสัยว่า
    เดินไปเปิดประตูห้องแล้วจะตื่นอีกรอบแล้วผีอำอีกครั้ง
    หรือเปล่า...
    ปล.ฝันในรูปแบบ FPS น่ากลัวมาก...

แล้วใครเคยฝันแบบต่อกันไหมครับ

ผมเคยทีนึง ฝันว่าบังคับพวกหุ่นซุปเปอร์โรบอทแล้วตื่นมาตอนเช้า ผมก็นึวก่า "ฝันสนุกว่ะ" ฝันต่อ พอหลับตาลงก็ต่อจากตอนมะกี้เลยพอดี...
  6. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    สดๆร้อนๆเมื่อเช้าครับ

ฝันว่าเอาศพใครก็ไม่รู้ไปทิ้งถังขยะหน้าบ้าน กับ ฝันว่าพี่สาวสองคนตายไปแล้วครับ

ตื่นขึ้นมาต้องตั้งสติพอสมควรครับ กว่าจะนึกออกว่าเป้นฝัน (สงสัยว่าก่อนนอน ไปดูหนังหมอโรคจิตเอาอวัยวะคนไปเก็บในตู้เย็น + พี่สาวสองคนไปต่างประเทศ) สูตรสำเร็จฝันร้ายล่ะครับ
  7. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16
    ปกติก็ไม่ค่อยจะฝันอยู่แล้ว ฝันทีไรจะฝันแปลกๆทุกที

เพราะชอบฝันเห็นภาพคนฆ่ากันคับ

เมื่อหลายอาทิตย์ก่อนก็ฝัน ....ฝันเห็นผู้หญิงคนนึงกะลังเอาไม้ฟาดหน้าเด็กผู้ชาย ดูจากชุดนร.น่าจะเป็นเด็กม.ปลาย ฟาดๆๆๆ...จากใบหน้าที่เป็นสีผิวขาวปกติของมนุษย์ทั่วไปจนเริ่มแดงช้ำ...แตก...แล้วก็เละ จนแทบดูไม่ออกว่านั้นคือสภาพหน้าของมนุษย์ แล้วหญิงคนนั้นก็กระชากเสื้อผ้าเด็กหนุ่มคนนั้นออกก่อนจะเริ่มใช้คัตเตอร์ ผ่าช่องท้องเป็นแนวขวาง ผ่าไปลึกมากจนกระทั่งเห็นกระดูกสันหลังเลย (ไม่น่าเชื่อว่าคัตเตอร์จะคมได้ถึงขนาดนั้น) เราเห็นภาพประมาณว่ากล้องกะลังซูมเข้าไปให้เห็นถึงอวัยวะภายในช่องท้องที่ถูกผ่านั้น แล้วก็.........

จู่ๆภาพหน้าคุณสรยุทธ์จากเรื่องเล่าเช้านี้ก็โผล่ขึ้นมาตัดซีนซะงั้น:confused: ...ใบหน้าพี่แกกะลังทำหน้าเบ้ปาก เหมือนพะอืดพะอมอะไรสักอย่าง - -"

แล้วเราก็ตื่น .....พร้อมอาการงงๆ สับสน สรุปนี่มันฝัน... ฝันตลก หรืออะไรฟะเนี่ย...???

ช่วงนั้นเราไม่ค่อยได้ดูหนังฆาตกรรมหรอก(ไม่ได้ดูหนังมาเกือบปีเลยละ)
    แต่จู่ๆไหงฝันขึ้นมาได้ก็ไม่รุ :D
  8. DDP

DDP New Member

EXP:
    38
    0
    0
    เคยฮับ...

ครั้งแรก ตอนไปเยี่ยมญาติที่ต่างประเทศ แล้วญาติก็เลยชวนไปเที่ยวๆ และค้างโรงแรมน่ะฮับ
    คืนนั้น ข้าน้อยนอนอยู่ในห้องเล็กที่มีลักษณ์คล้ายๆ้ห้องใต้หลังคาอยู่คนเดียวน่ะฮับ
    และหลังจากหลับไป ข้าน้อยก็ฝันว่า... ข้าน้อยตื่นและลุกขึ้นมาจากเตียง
    พอหันกลับไปมอง ก็เห็นเด็กผู้หญิงอายุสัก 7-8 คน ใส่ชุดกระโปรงสีแดง-ดำลายสกอต ผมทอง
    ...เธอผูกคอลงมาจากขื่อเหนือเตียง ปลายเท้าเหนือเตียงไปนิดเดียว กะว่าจุ่มอกข้าน้อยแน่ๆ... ถ้าข้้าน้อยยังนอนอยู่ตรงนั้น

...ข้าน้อยก็เลยสะดุ้งตื่นขึ้นมาน่ะฮับ...
    หลังจากสงบจิตสงบใจลงไปสักพัก และเข้านอนต่อ
    ...ข้าน้อยก็ฝันแบบเดิมอีกรอบ...

มันเลวร้ายมากฮับ -*-

ที่เหลือก็เคยฝันว่าคนนั้น คนนี้ตาย แต่นานๆครั้ง ถึงจะฝันชัดๆจนทำให้ขนลุกน่ะอับ
  9. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ฝันอะไรเลวร้ายแบบแปลกๆ...ที่บ่อยๆคือฝันว่าไปเที่ยวกับใครก็ไม่รู้ (แต่ในฝันเป็นเพื่อน) แล้วก็ต้องเกิดอุบัติเหตุให้ได้เลือดตกยางออก บางทีถึงตาย พอตื่นมาถ้าจำฝันได้ ก็มานั่งคิดว่า ไอ้คนที่ไปเที่ยวกันด้วยในฝันมันใครวะ = ='

หนักกว่านี้ก็พวกเห็นการฆาตกรรม อันนี้ไม่ค่อยบ่อย แต่ทำให้ตื่นมาแล้วร้สึกเย็นมือเย็นเท้าได้ทีเดียว

ฝันว่าโดนผีหลอกก็พอมี ดีว่าไม่ใช่จริงๆ (หรือจะเจอของจริงจนสลบเหมือดแล้วตื่นมานึกว่าฝันก็ไม่ทราบได้)
  10. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    เคยฝันว่าวิ่งหนีกระเทยฟายแถวโรงเรียนครับ กระเทยไรไม่รู้ กล้ามงี้เป็นมัดๆเลย =[]= วิ่งหนีไปรอบโรงเรียนเลย (80 ไร่ วิ่งไปได้ยังไง - -*)

แล้วสุดท้ายก็สะดุดดอกไม้ล้ม (ทุเรศมาก - -*) แล้วกระเทยเหล่านั้นก็กระโจนเข้ามา พร้อมกับผมที่ร้องสุดเสียงแล้วสะดุ้งตื่น

จนพ่อแม่ถามว่า เกิดอะไรขึ้น ผมก็ไม่ตอบอะไร

ไม่อยากจะคิดเลยว่า ถ้าผมไม่สะดุ้งตื่น มันจะเป็นฝันที่น่าสยดสยองขนาดไหน

Share This Page