[spoil เล่ม7] ประวัติดัมเบิลดอร์นี่มัน...

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย shuu, 27 ธันวาคม 2007.

1. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ประวัติ คลิกซิจ้ะ
    update ๆ
  2. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    ู^
    ^
    ไม่ได้บอกว่าคู่เกย์เป็นใครด้วยอ่ะ ข้อมูลไม่ครบ!!!!!
  3. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ^
    ตอบให้...

คนที่ดัมเบิลดอร์ชอบคือ กรินเดลวัลด์ (เขียนถูกมะ!?)
  4. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ^
    ^
    ตอนแรกที่รู้ว่า ลุงแกเป็นชาวสีม่วง ผมนึกว่าคู่ขาเป็น ลุงหนวดวอร์รัสเสียอีก
  5. zennn

zennn New Member

EXP:
    74
    0
    0
    เฮอๆ ม่ายอ่ะ ตอนที่รู้ทีแรกว่าดัมเบอร์ดอร์ เป็นเกย์ ผมนึกว่าพี่แกจะแอบชอบ ทอม รีดเดิ้ล ซะอีก(อารมร์ประมาณYๆ) เพราะเห็นทั้งรักทั้งห่วงนักหนา
  6. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    แล้วมัน........ ทำไมรึฮะ? เกย์แล้วยังไง? ..... อ่านแล้วไม่เข้าใจจุดประสงค์กระทู้ ต้องการจะสื่ออะไรกันแน่?

อ้อ กรินเดลวัลด์ เป็นคนที่ดัมเบิลดอร์ชอบ ใช่ฮะ ผู้แต่งบอกมาแบบนั้น ..... แต่ไม่ได้หมายความว่าจะต้องเป็น "คู่ขา" กันนี่ ( แต่ถ้าเป็นโดจินหรือแฟนฟิค ก็คงจะมีเนื้อหาแนวๆนี้อยู่เยอะล่ะนะ )
  7. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ถึงจะเป็นเกย์ แต่ก็อยู่อย่างไร้คนรัก(คู่ขา) มาตลอด

อ่านเล่ม 7 แล้วจะรู้...
  8. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    พี่เจลดครียดไปรึเปล่าฮะช่วงนี้ แค่จะให้ดูว่าใน wiki มันก็ update เพศของลุงดัมแค่นั้นเองครับ ไม่ได้ดูถูกอะไรนี่หน่า ;)
  9. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    ก็นั่นแหละฮะ = =" .... มันออกจะ........โหวงๆไปไหมจุดประสงค์กระทู้นี้ ( ยังไม่ได้บอกว่าดูถูกอะไรนี่ แค่ถามว่าต้องการจะสื่ออะไรกันแน่ .... บรรทัดล่างนั่นก็แค่แย้งคุณสตรีสีเลือดฯ เท่านั้นเอง )

แค่เอาของที่อื่นมาแปะอีกที ..... จบ ... ไม่มีอะไรพูดคุยกันต่อ ข้อมูลก็เคยฮือฮากันมาพักนึงแล้วด้วย

ถึง Shuu จะไม่ได้ทำแบบนี้บ่อยๆ ........ แต่บางคนอาจจะมาหาว่าบอร์ดนี้ไม่ยุติธรรมได้หรอกกระมัง

เพราะก็ไม่ใช่ว่าไม่เคยมีคนที่เอาข้อมูลจากที่อื่น copy paste เพื่อตั้งกระทู้โดยบอกว่า "เอาให้ดูเฉยๆ" แล้วไม่เคยโดนว่านะ = 3=" ( จริงไหม? )

แค่คิดว่า เอามาให้ดูแล้ว.....น่าจะมีการเปิดประเด็นให้ถกอะไรกันขึ้นมาบ้าง นิดๆหน่อยๆก็ยังดี

ไม่งั้น นานๆไป มีคนทำแบบนี้มั่งเยอะๆ ....... สตาฟฟ์จะไปดุไปว่าเขา ก็ทำได้ไม่เต็มปาก เพราะมีสิทธิ์โดนสวนขึ้นมาเต็มๆเลยว่า " แล้วทำไมสมาชิกเก่าทำได้ " ( ในขณะที่ถ้าไม่ไปตักเตือน ก็จะโดนบ่นว่า " ทำไมไม่จัดการตัวป่วนบอร์ด " )

ก็... ทำนองนี้น่ะฮะ ^^"

เออ เจลอาจจะเครียดไปเองก็ได้มั้ง ไม่รู้สิ ก็เป็นคนคิดมากน่ะนะ = ="a .... ไงๆก็ขอโทษด้วยแล้วกันฮะถ้าวิตกจริตมากไปหน่อย ทางนี้ไม่ดีเองๆ m(_ _)m
  10. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ^
    ^
    ตกใจหมดเลยอ่า TAT

ยังไงก็ขอโทษครับ m(_ _)m
    คือจะเขียนเอาฮานิดหน่อยแค่นั้นเองครับ
    ไม่ได้ตั้งใจจะทำให้หงุดหงิด
    อาจจะเป็นเพราะผมติดภาษามาจากโดจินทั้งหลายที่มีบรรยายเพิ่มเติมใต้ภาพก็ได้ครับ

อันที่จริงผมอ่านผมก็ยังไม่รู้เลยครับว่าดัมเบิลดอร์มีรสนิยมแบบนี้แบบว่าอ่านสปอยตามเว็ปเอาอ่ะครับ = ="

อีดิธแล้วน้า

[action]ยังไงก็ ขอขมาในความผิดข้าน้อย 1 จอกครับ \_/[/action]
  11. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    จุดประสงค์คงแค่ต้องการให้เห็นว่าประวัติลงชัดเจนว่าเป็นเกย์เลยมั้ง

มีเรื่องไรกันหว่า ไม่ทัน
  12. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    ช่างมันเฮอะ
    คนเขียนเจ๊แกว่างั้นก็อย่าไปคลั่งมากมายเลย
  13. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ดับเบิลดอร์เป็นเกย์ เหรอ
    แล้วที่เปิดโรงเรียนสอนเวทมนต์นี่ เพื่อสนองความอยากของตัวเองด้วยเหรอ...............

อ่านเล่ม 7 จบแล้ว สนุกดี
    ตอนจบนี้ไม่ได้คาดหวังอะไรมากนัก เพราะเดาได้เสียเยอะ แต่ผิดคาดไปสองสามอย่าง
    เกี่ยวกับอาจารย์ใหญ่ใน 19 ปี ต่อมา เพื่อนที่สูญเสียไป และเหล่าคนที่รักทั้งหลาย (เศร้า)
    และที่ขาดไม่ได้เลยก็คือคนที่ปกป้องตัวเอกจากอะไรหลายๆ อย่างโดยที่ไม่ได้แสดงให้ผู้อื่นได้รับรู้
    ถึงแม้ว่าจะเป็นแค่ตัวละครในจินตนาการ (ตัวหนังสือ) แต่ก็ประทับใจมากครับ.....................

เพราะความรักแท้ๆ
  14. uzausa

uzausa New Member

EXP:
    26
    0
    0
    มันก็ออกม่วงมาหลายคู่ตั้งแต่เล่มแรกๆ ให้เดาล่ะนะ- -
    J.K. ว่าไงก็ว่างั้นล่ะนะ เพศไหนก็ไม่เห็นเป็นอะไรนิ
    ถ้าแ่ค่ดัมเบิลดอร์เป็นเกย์แล้วต้องมาฮือฮากันนี่ก็ถือว่าเหยียดเกย์แล้วล่ะนะ- -

Share This Page