การ์ตูนเหล่านี้มีตอนจบรึเปล่าครับ?

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย shuu, 29 ธันวาคม 2007.

1. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    1. อิ๊กคิวซัง
    2. ปาร์แมน
    3. ฮาโตริ

เรื่องพวกนี้อยู่ดีๆหยุดฉายไปดื้อๆ ตกลงมันมีตอนจบรึเปล่าน่ะครับ ^^" โดยเฉพาะ ปาแมน อยากรู้จริงๆว่าตอนจบเป้นยังไง
    ส่วนอิ๊กคิวนี่ ช่อง 3 ฉายวนไปวนมา อยู่ๆก็มาเริ่มเรื่องใหม่ งงเลย - -'
  2. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    อิ๊กคิวซัง เหมือว่าจะมีนะครับ ไม่แน่ใจว่ากลับวัง หรือว่าตัดขาดจากทางโลก ไม่อย่างใดก็อย่างนึงเนี่ยแหละ
  3. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    ทั้ง 3 เรื่องที่มั่นใจว่ามีคือ 2 เรื่องแรกครับ อันสุดท้ายนี่นึกไม่ออก
    1. อิ๊กคิวซังนี่ออกธุดงก์ครับ ไปคนเดียวเลยล่ะ
    2. ปาร์แมนไปดาวของเบิร์ดแมน โดยปาร์โกะ(จำชื่อไม่ได้)บอกว่าจะรอจนกว่าจะกลับมา
  4. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    อิ๊กคิวมีค่ะ แต่ไทยทำให้ไม่มีเพราะฉายตอนจบปุ๊บ วันต่อมาเริ่มตอน 1 ใหม่เลย เหอๆ
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ดูแต่อิ๊คคิว สองเรื่องที่เหลือมั่นใจดูไม่กี่ตอน

กระนั้นก็คิดเหมอืกัน มันมีตอนจบป่าว เหมือนไม่เคยเห็น
  6. wasseryharp

wasseryharp New Member

EXP:
    33
    0
    0
    รู้เท่าคุณ Black ค่ะ เลยแวะมาคอนเฟิร์ม
    ในส่วนของปาร์แมนนี่จะแอบเห็นว่าในโดราเอม่อนจะมีพูดถึงเล็กน้อย
    ที่จะมีดาราสาวคนนึง (ชื่ออะไรหว่า ลืมกันดื้อๆ) ที่โนบิตะกับโดราเอมอนเคยไปเจอ ไปช่วย แล้วก้ได้รู้จักกัน ดาราสาวคนนั้นคือปาร์โกะตอนโตค่ะ เพราะเธอบอกว่าเธอรอคนๆนึงอยู่ที่จากไปไกลแสนไกล และเชื่อมั่นว่าเขาจะกลับมา นั่นก็คือเธอรอปาร์แมนอยู่ค่ะ
    ส่วนฮัตโตรินี่ไม่แน่ใจ -_-" เหมือนว่าจะกลับหมู่บ้านนินจารึเปล่าหว่า?
  7. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    0
    16
    จำได้ว่าตอนจบของอิคคิวซัง นี่อิคคิวซังออกเดินทางไปคนเดียวงับ

ปล.แอบรู้สึกมันวายด้วย(ไม่เว้นเรื่องเลยตรู)

ชินนาม่อน พูดประมาณ ซักวันผมจะตามท่านไป (ฮา~~)
  8. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ^
    ^
    อ่านของคิรุแล้วสุดยอด ชินเอม่อนมันพูดให้ชวนจิ้นจริงๆเลย :D
    จบแล้วสงสัยจะต่อด้วยเรื่อง "เณรน้อยเจ้าตัณหา" ^^;
  9. Hellblueboy

Hellblueboy New Member

EXP:
    574
    1
    0
    ตอนจบอิ๊คคิวซัง อิ๊คคิวออกธุดงธ์คนเดียว มุ่งหน้าสู่ทางธรรม ก่อนไปก็บอกลาคนอื่นๆ

ส่วนของปาร์แมน ปาร์แมนได้รับเลือกให้ไปฝึกฝนที่ดาวของเบิร์ดแมน
    ทีแรกปาร์แมนก็ลังเล แต่ในที่สุดก็ตัดสินใจไป โดยทางโลกให้หุ่นกอปปี๊ของตนดูแล
    วันเดินทาง สมาชิกแต่ละคนเอาของขวัญมาให้เป็นการอำลา ปาร์โกะมอบของขวัญคือ เปิดเผยว่าตนคือสุมิเระ ดาราหญิงที่ปาร์แมนหลงใหล และปาร์แมนก็ออกเดินทาง สัญญาว่าจะกลับมาอีก

ฮาโตริ ไม่รู้
  10. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ฮัตโตริ รู้สึกว่าจะกลับหมู่บ้าน เพราะติดภารกิจอื่นหรืออะไรซักอย่าง
  11. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0

เอ แต่คนนั้นชื่ออิโต้สึบาสะไม่ใช่เหรอครับ รู้สึกจะเล่ม 19 นะ ที่มันโดนนักข่าวตื้อน่ะ หรือสึมิเระจะเปลี่ยนชื่อ^^" เป็นไงมาไงถึงไปฝึกดาวเบิร์ดแมนได้น่ะ.. ทำคดีอะไรสำเร็จรึ^^
  12. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    เข้ามาเพิ่มพูนความรู้....

ผมเพิ่งรู้นะคับเนี่ย ว่าการ์ตูนพวกนี้มีตอนจบด้วย - -* ไม่เคยเห็นตอนจบเลยสักเรื่อง
  13. wasseryharp

wasseryharp New Member

EXP:
    33
    0
    0
    เอริ่ม แบบว่ารู้สึกจะเป็นดาราคนละคนกับอิโต้ สึบาสะนะคะ เพราะจำได้ว่าในเรื่อง อิโต สึบาสะจะเป็นดาราวัยเอ๊าะๆ จากรูปวาดน่าจะอายุไม่ห่างจากพวกโนบิตะเท่าไหร่ค่ะ แต่ดาราสาวคนนี้ที่พูดเรื่องรอหนุ่มโตเป็นผู้ใหญ่แล้วค่ะ
  14. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    มองชื่อกระทู้แล้วผมขอถามอีกเรื่อง...

Tom&Jerry...มีไหมครับไอ้เนี่ยอะ
  15. beanzx

beanzx Member

EXP:
    140
    0
    16
    ผมรู้แค่อิคคิวว่าจบยังไง แต่ท่าทางมันคงไม่จบจากช่องสามแน่ๆ เพราะวนได้หลายรอบแล้วล่ะ

แต่การ์ตูนดีๆ วนหลายรอบก็ไม่เสียหายนะ
  16. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    อิ๊กคิวนี่ดูตั้งแต่ผมยังเรียนอนุบาล จนทุกวันนี้ทำงานทำการไปแล้ว ก็ยังคงฉายวันอยู่
    ส่วนปาร์แมนกับฮัตโตรีนี่ไม่เคยดูมาก่อนเลยครับ .........สมัยนั้นมีฉายทางทีวีน้อยมาก

ปล. เข้ามาอ่านความเห็นของแต่ละท่านทำให้ผมได้เปิดหูเปิดตาจริงๆ ขอบคุณครับ
  17. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ดาราสาวในเรื่องโดราเอม่อนชื่อ ซึมิเระ โฮชิโนะ ครับ
    คือปาร์โกะเหรอเนี่ย ปาร์แมนเคยดูแต่ผ่านๆไม่เห็นหน้าจริงๆ
    เด็กผู้ชายคนนั้นคือปาร์แมนนี่เอง (ไปถามพี่มาพี่บอก เออนี่แหละปาร์แมน)
  18. dadajang

dadajang New Member

EXP:
    140
    0
    0
    อันนี้ก็ไม่รู้สิคะ เดี๋ยวดูมั่งไม่ดูมั่ง
  19. natchi

natchi New Member

EXP:
    27
    0
    0
    เห...เพิ่งรู้ว่าปาร์แมนกับอิคคิวซังมีตอนจบแบบนี้เอง ^^"

Share This Page