Screenshots : Kingdom Hearts Project

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 30 ธันวาคม 2007.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    Kingdom Hearts: 358/2 Days

[​IMG] [​IMG]

=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=--=-=-=-=-=-=-=​

Kingdom Hearts: Birth by Sleep

=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=--=-=-=-=-=-=-=​

Kingdom Hearts: Coded

2. peanut

peanut Member

EXP:
    58
    0
    6
    รอเล่นภาค 358/2 day บน DS ค้าบบ
  3. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ในเมื่ือผมยังไม่มี NDS ก็ขอเล่น Birth By Sleep ไปก่อนละกันครับ
  4. kojeng

kojeng New Member

EXP:
    28
    0
    0
    ต้องรอภาษาอังกฤษอย่างเดียว อ่านญี่ปุ่นไม่ออก เศร้า จะอีกนานแค่ไหนนะ เนี้ย
  5. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    อยากเล่น birth by sleep จัง แต่ไม่มี pspอ่ะ - - เล่นภาค358/2ก่อนก้ได้
  6. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    อะ....เอวริคุ!!!!
    (มีเรื่องจะคอมเมนท์แค่นั้นเองเรอะ=[]=")

ร็อคซัสลุยดะทุกโลกเลยแฮะ ค่อยเดจาวูว่าเหมือนกับโซระหน่อย...หลังจากตีลังกามองยังไงก็เหมือนว่าร็อคซัสคือเงาที่คั้นความเป็นเด็กกรุงมาจากเด็กเกาะอย่างโซระแบบสุดชีวิตแล้วน่ะนะ :E
  7. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    Kingdom Hearts: 358/2 Days - Saix วิ่งชนกำแพง = =
    Kingdom Hearts: Birth by Sleep - ร๊อกซัส เ้อ้ย เวน ในชุดไฟนอลฟอร์ม!?
    Kingdom Hearts: Coded - ริคุยืนอยู่บนหอคอยนาฬกาบิกเบนแน่ๆที่มันคุ้นๆ
  8. beanzx

beanzx Member

EXP:
    140
    0
    16
    ไม่มีเครื่องเลย คงซื้อเล่นได้แต่ nds แน่ๆ อยากให้ psp มี emu จังเลย
  9. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    358/2 ดูดีทีเดียว ยังไงก็ต้องเล่นอยู่แล้ว คิดว่าน่าจะเป็น side story ที่เพิ่มมิติตัวละครให้กับเหล่า XIII ทั้งหลาย...ความนิยมกับจำนวนแม่ยก จะพุ่งกระฉูดอีกทีก็คงตอนนี้แล..

BbS อันนี้สนใจมากเป็นพิเศษ ดูแล้วอยากเล่นเป็นแซ็คกับร็อคซัส เอ๊ย...มันชื่ออะไรกันบ้างหนา..เทอร่า กะเวนใช่มะ ^^" อย่างน้อยคิดว่า ระบบน่าจะสนุกพอๆกับ KH2...และก็อยากได้ข้อมูลใหม่ๆมาให้มึนหัวเพิ่มขึ้นด้วย หุหุ

แถมไอ้ศัตรูใน screen shot นั่น...สายพันธุ์ใหม่อีกแล้วฤา? ไม่ใช่ Heartless ไม่ใช่ Nobody...คราวนี้คงประมาณว่า DisSoul สินะครับ พี่น้อง =="
  10. skunwat

skunwat นักข่าว

EXP:
    20
    0
    0
    เป็นค่ายเกมที่ไม่เคยหยุดคิดเลยนะ ไอเดียใหม่ๆมาตลอดเลย
  11. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ข่าวจากงาน SQEX Party 2006

ในวันนี้ระหว่างที่น้อง Xaldin จากบอร์ด KH-Vids กำลังท่องไปในบอร์ด 2ch ของญี่ปุ่น ก็ได้ไปเจอกระทู้พูดคุยเกี่ยวกับเรื่องฉากจบลับของเกม Kingdom Hearts II Final Mix+ เข้า ซึ่งชาวญี่ปุ่นหลายๆคนในกระทู้นั้นต่างก็กำลังพูดถึงคำว่า "Dis-Soul" คีย์เวิร์ดปริศนาอันใหม่ที่ปรากฏขึ้นในตอนท้ายของวีดีโอ "Future Kingdom Hearts Project" ที่ฉายในงาน Square Enix Party ที่ผ่านมา เราจะลองมาดูคำเปรยต่างๆที่ปรากฏขึ้นในวีดีโอตัวนั้นกันนะครับ

"...บาดแผลของพวกเขาไร้ซึ่งหนทางจะเยียวยา..."

"...ถ้าหลงอยู่ในวังวนแห่งความมืดมิด ก็จงร่วมมือกับมันอย่างที่เคยทำสิ..."

"...ฉันนั่งนับวันเวลาที่ผ่านไปแต่ละวันตั้งแต่ตอนที่ฉันเกิดมา..."

"...วันวานเหล่านั้นได้ถูกบันทึกไว้หรือไม่..."

"...ฉันไม่อยากจะลืมทุกสิ่งที่เกิดขึ้นตั้งแต่เมื่อฉันเกิดมา..."

"...ตำนานบทใหม่จะทอดอยู่บนหัวใจของผู้ใด..." (ฉากหลังปรากฏภาพโซระ เทอร์ร่า ร็อคซัส)

(ภาพฉากหลังปรากฏฉากๆต่างๆใน Birth By Sleep สลับไปมาพร้อมกับเพลง The Othe Promise ที่บรรเลงคลออยู่ด้านหลัง)

"..Dis-Soul.."
  12. cyclonado

cyclonado New Member

EXP:
    5
    0
    0
    เวนที่จริงมันต้องถือคีย์เบลดมือซ้ายแล้วกลับหัวไม่ใช่หรือครับ(ดูจาก ฉากจบ KHII FM+)

เเอบหวังเล็กๆนะเนี่ยว่าจะได้ควบคุมตัวละครที่มีคอมมานแนวๆซะหน่อย

แต่งวดนี้ถอย PSP แน่นอน!!!
  13. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0
    "รอ"เล่น 358/2 Days กับ Birth by Sleep........ดูท่าจะได้"รอ"อีกนานมั่กๆเลยแฮะT^T(เครื่องยังมะมีเล้ย)

แล้วไอ้"Dis-Soul"นี้ เป็นประมาณวิญญาณที่ไร้ร่าง เหมือนNobodyที่ไร้จิตใจปะเนี้ย(ต่อกันเป็นทอดๆดีจัง=_=^)
    หยั่งงี้ภาค 3จะมีศัตรูแบบใหม่โผล่มาอีกรึปล่าวเนี้ย(ซัดกันสนุกเลยทั้งHeartless Nobody Dis-Soul..=_=')
  14. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    .... = [] = อ้ากกก ไม่มีDS~~~ ๐T T๐ ชิส์...เล่นBBSไปก็ด๊ะ + w + รอจิ๊กมาจากน้องหึๆ
  15. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    รอKingdom Hearts: Birth by Sleep อย่างเดียว เพราะจะเก็บตังค์ซื้อPSPอย่างเดียว แน่นอน!!

NDSยืมเพื่อน(ถ้ามันให้)
  16. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    คิดว่าองค์ประกอบหลักของ Dis-Soul ต้องเกิดมาจากวิญญาณแหละครับ แต่จะไร้อะไรนี่ต้องติดตามดูกันอีกที

Heartless คือหัวใจที่ไร้จิตใจ (มีความหมายหลักของ Heart แต่กลับขาดความหมายรอง)
    Nobody คือร่างกายที่ไร้ตัวตน (มีความหมายหลักของ Body แต่กลับขาดความหมายรอง)

ผมไม่รู้เหมือนกันว่า Soul เนี่ย...มันมีความหมายรองว่ายังไงบ้างอีก
  17. cyclonado

cyclonado New Member

EXP:
    5
    0
    0

soul: วิญญาณ, จิตใจ, แก่นสาร, หัวใจ (อ้างอิงจาก Thaling dict)

ถ้าให้ผมมองไอ้3พันธุ์นี้ก็เหมืนภาชนะไล่จากใหญ่ไปเล็กล่ะครับ

Nobody ร่างกายเปล่าๆ
    Heartless หัวใจเปล่าๆ
    Dis-soul แก่นที่ไม่มีอะไรเลย

ประมาณนี้มั้งครับ
  18. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    อืม...Dis soul....^^"

ว่าตามทฤษฎีแล้ว เค้าว่าร่างกายเราประกอบด้วยร่างกาย จิตใจ และจิตวิญญาณ...KH เองก็เอาคอนเซปต์เรื่อง"ความไม่สมบูรณ์" ของแต่ละส่วน ทำให้เกิดการแสวงหาเพื่อให้มีการเติมเต็ม...โรแมนติคดีนะ

มีหัวใจแต่โหยหาความรู้สึก มีร่างกายแต่ไร้ความมีตัวตน...ถ้าหากจะมี"วิญญาณ"ที่ไม่สมบูรณ์แล้ว...มันจะแสวงหาอะไรกันหว่า

น่าคิดนะครับ
  19. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ศัตรูใหม่!! น่าติดตาม!!!

มาเลฟิเซนต์อีกละ จะมีทุกภาคเลยใช่ไหม!!!
    Zack หล่อเหมือนเดิมนะ....:p

ภาคนี้เกิดระหว่างที่โซระหลับใช่มั้ยครับ??? เนื้อเรื่องอันไหนเรียยังไงบ้างน่ะ ชักเยอะเกิน *_*
  20. natchi

natchi New Member

EXP:
    27
    0
    0
    ง่ะ...แซ็ค... ไม่เหมาะกับสีแดงจริงๆ ด้วย
  21. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    วิญญาณที่ไม่สมบูรณ์ มันน่าจะขาดบางสิ่งซึ่งเป็นสิ่งที่เด่นชัดที่สุดของวิญญาณนะครับ ซึ่งหัวใจก็คือความรู้สึกใช่ป่ะ ร่างกายก็คือความเป็นตัวตน วิญญาณก็น่าจะเป็นการควบคุมตัวตน การยั้งคิด ความคิด อะไรทำนองนี้รึเปล่าครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องละเอียกอ่อนพรรค์นี้เท่าไหร่หรอกนะ นี่ก็เดาเอามั่วๆ

Share This Page