[ปัญหาหัวใจ]ผมจะทำอย่างดีกับกรณีนี้ดี

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย hannover96, 31 ธันวาคม 2007.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    [action]โดนเหยียบจมดินเลยครับพี่น้อง[/action]

น้อมรับทุกคำแนะนำครับ ผมเองก็กลับมาคิดได้แล้วว่า บางทีเราอาจจะไม่ดีก็เป็นได้ ที่ยังเลิกนิสัยแบบนี้ไม่ได้เสียที

ก็ทำได้อย่างเดียว ค่อยๆปรับตัวไปแหละครับ อาจจะเริ่มจากคนใกล้ตัวก่อน ก็พวกเพื่อน เวลาเรียน อะไรแบบนี้

เพื่อนผมก็บอกมานะครับว่า "คุณค่าของนาฬิกาไม่ได้อยู่ที่ราคา แต่อยู่ที่คุณค่าของผู้สวมใส่มันมากกว่าว่าจะตรงต่อเวลาหรือเปล่า...?"

คิดได้เลยครับว่า ไม่ว่าใครก็คงไม่ชอบทั้งนั้น...

กลับมาเป็นคนเดิมแล้วล่ะครับ...ยังมีหน้าที่เรียนก็เรียนไป...ยังมีภาระอีกเยอะ มีเรื่องราวอีกเยอะทึ่ยังไม่พบเจอ

อ้อ...สวัสดีปีใหม่ให้กับทุกคนอีกครั้งครับ...
  2. ninny

ninny New Member

EXP:
    26
    0
    0
    สาเหตุนี้สำคัญครับ ผมเคยบอกเลิกผู้หญิงเพราะสาเหตุนี้เหมือนกัน มันเป็นเรื่องของการสะสมความหงุดหงิดจนเป็นอคติอ่ะครับ
  3. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    เข้ามาจอบ(ดู)

[action]ไปนั่งกับพี่ศิชน ^^;[/action]
  4. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ^
    Mr. Fusion of AF
    :ah:....

เรื่องนี้บอกยากแฮะ มันแล้วแต่คนด้วยน่ะครับ มันไม่มีวิธีที่ดีที่สุด ด้วยน่ะ
  5. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    สิ่งที่ไม่ดี : คิดว่าเราทำดีๆกับอีกฝ่ายมากมายเสียเหลือเกิน ทั้งๆที่มันไม่ใช่สิ่งที่เขาต้องการเลย
    สิ่งที่ดี : พูดคุยกันให้มากขึ้น ให้เวลากันและกันมากขึ้น รักษาคำสัญญาระหว่างกันให้ได้

สิ่งที่ดี สามารถเริ่มทำได้เลย แม้ว่าจะไม่มีแฟนครับ
    เริ่มเลยนะครับ :)
  6. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0
    ครับลุง

เอ่อ...วานอีกอย่างครับ ฝาก Admin ท่านใดก็ได้ล็อคกระทู้ด้วย เพราะผมได้รับคำแนะนำและคิดว่าได้รับคำตอบแล้ว...

รบกวนด้วยนะครับ...
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page