(โพสได้มั้ยครับ)SRW A on PSP

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย identity, 31 มกราคม 2008.

1. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=475.0

สรุปสาวๆอกแบนไม่ได้ หน้าโลลิค่อนก็เอาไม่อยู่ต้องหลีกทางให้พวกหุ่นสะบึมสินะ(ขอโทษนะครับ รู้สึกอึดอัดมานานหลายคนคงจะเข้าใจ)
  2. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    รอยลโฉมแชมป์โฟโต้ช็อป(ตัดแปะ) ^^;
    แต่มีน้องเคนจากโวลเทสก็โอเคเลย !!!
  3. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    รู้สึกว่าภาคนี้จะเน้นหนักไปทางหุ่นรุ่นเดอะนะครับ
    ผมไม่เคยเล่น sprw ของเกมมือถือเลยซักภาค (ไม่ได้อรรถรส) ก็เลยไม่ค่อยรู้รายละเอียดมากนัก
    ไม่ทราบว่าที่เอามาพอร์ท PSP เนี่ย มีตัวละครออริจินัลรึเปล่าครับ.............
  4. Sonic

Sonic Editor

EXP:
    349
    13
    18
    ผมว่าไม่น่าเกี่ยวกับไซส์นะ ถ้าดูดีๆแล้วจะเห็นว่าภาค A เอามารีเมคง่ายที่สุดแล้วเพราะเกือบทุกซีรี่ส์มีครบใน MX ที่เหลือก็เอาของเดิมจาก OG มาใส่ แล้วก็ Impact อีกนิดหน่อย แทบไม่ต้องทำอะไรเพิ่มเลย... (ในขณะที่ภาค R หรือ D ทำแบบนั้นไม่ได้)

ถ้าผมเป็นทีมงานสร้างผมก็รีเมคภาค A แน่นอน เหนื่อยน้อยที่สุด ^^
  5. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    เคยเล่นของ GBA แล้ว ไม่มีตัวละครออริจินัลนอกจากตัวเราเลย

ถึงจะยังไง ก็คงเล่นอยู่ดี...
  6. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    มีออริจินัลคือลาเมียสาวหุ่นสะบึมผมเขียวนั่นแหละ อีกคนก็เอคเซไอ้หน้าหื่นเกาะอัลฟีมี่ในOG g

Share This Page