Citrus' Full CG & pic all 2008 อัพเดท 24/08/51 (คลิกที่ไอคอนเลยค่ะ)

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย citrus, 27 เมษายน 2008.

1. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    นาน....มาก....ที่ไม่ได้แวะมาโพสหมวดนี้.... ตั้งแต่ต้นปีเลยมั้งถ้าจำไม่ผิด (หรือจะจำผิด...) เอาเถอะไม่พูดพร่ำทำเพลง แนะนำตัวอีกครั้งค่ะ
    ชื่อ citrus นะคะ ขออนุญาติโพสรูปค่ะ!!!

รูปแรก....

อันนี้เป็นรูปฉลองเขียนบลอค Exteen มา 3 ปีเมื่อเดือนมกราที่ผ่านมาค่ะ(ลองวาด SD แบบใหม่ดูเพิ่มพลังโมเอะเท่าตัวยังไงก็ไม่รู้แฮะ ^^; ๗

รูปที่สอง...

บักชิน!!! รูปนี้...ความบ้าหลังอ่าน The Edge ~Desire เล่ม 2 จบ (ทั้งที่ดูแต่รูปยังอุตส่าห์เศร้าวุ้ย) จนกลายเป็นรูปนี้นั่นเอง.... (นโยบายลงสีกึ่งเผาเกือบเอาตัวไม่รอดใน Painter 9 โหมดสีน้ำ)

รูปที่สาม....

โปรเจคคลายร้อน(หรือจะเพิ่มความร้อนรุ่ม)ในบลอค Exteen ค่ะ Bikini Fever ของท่านเทพหมีสนใจร่วมโปรเจคได้ที่นี่ค่ะ (โปรโมทซะมามะๆ อิ อิ )

ส่วนรูปสุดท้าย.... (ของครั้งนี้...)

มันเป็นความบ้าแล้วสินะ..... แฟนอาร์ทมาครอส ฟรอนเทียร์นั่นเอง!!!!!!! โอ้ว....ดูแล้วยิ่งบ้า...โอย...สุดท้ายได้คู่กันทีเถิ๊ดดดดดสาธุ!!!!! อัลโตรันกะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สุดท้ายสนใจดูภาพใหญ่และรูปอื่นๆก็ไปที่ DA ไม่ก็บลอคExteenของเราได้ค่ะ :D

ติชมตามสะดวกขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมเยือนกันค่ะ :D
  2. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    Re: Citrus' Full CG & pic all 2008 รวมไว้กระทู้นี้อันเดียวแล้วกัน

จำได้ค่ะ >_< !!

งานงามมากมาย ตัว SD น่ารักมากๆเลยค่ะ ^^
  3. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    Re: Citrus' Full CG & pic all 2008 รวมไว้กระทู้นี้อันเดียวแล้วกัน

เข้ามาเพื่อสูบ*w*

แต่ขอติอย่างนะคะไม่พอใจเลย คือ..... เจ้าชินมันหล่อเกินตัวจริงไป (=w=)* ฮา~~ หลอกใจตกใจเล่น
  4. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0

เอาเป็นว่าถูกใจรูปที่3 มากที่สุดครับ เหอๆๆๆ เอสดีก็น่ารักมากเลย คล้ายๆนางิ

อยากไล่เจ้าชินไปหวีผม
  5. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88

มาครอส F ยังตัดสินใจว่าใครเป็นนางเอกไม่ได้ซักที แต่ รันกะภาพแจ่มนะครับ (เว้นแต่ตัวเอก อัลโท รู้สึกแปลกๆไปหน่อยนึง)

หลงเข้ามาเพราะ thumbnail รันกะนะเนี่ยะ
  6. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88

ชอบรูป 3 แฮ่กๆๆๆ~ (เฮ่ย !)

= w =

อยากลงสีได้แบบนั้นมั่งจัง

[action]โดน จขกท เชือด[/action]
  7. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16

สีน่ากินทุกภาพเลยครับ :D
  8. FFglarian

FFglarian New Member

EXP:
    77
    0
    0

สวยแหล่มมากค่ะ ลงสีได้สุดยอดมาก
  9. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88

กร๊าซซซ

ชินหล่อ >w< ถูกใจม้ากมากค่าพี่citrus >w< หล่อนิ้งเพียบพร้อมมากโฮกกกกกก (แต่ดูเศร้าจริงเลย แง้)

รันกะ กระโปรงแปลกๆอะค่ะ รู้สึก ตรงเงามันดูเป็นสันไป(รึเปล่า) อืมม มันให้ความรู้สึกเหมือนร่มอ่ะค่ะ >///<
  10. citrus

EXP:
    608
    0
    0

สำหรับอัลโต้ ยอมรับว่าแปลกจริงๆค่ะ แต่จนปัญญาวาดไปแล้วเป็นขี้เกียจแก้ ^^;

มันดู แข็งไปจริงๆสำหรับกระโปรง ไม่ค่อยชินวาดผ้าพื้นที่กว้างๆ แบบนี้ ครั้งหน้าเอาใหม่ :D

ขอบคุณนะคะ :D
  11. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113

ลงสีสวยมากเลยครับ ดูแล้วเนียนตาเป็นที่สุด อยากลงได้ขนาดนี้บ้าง =w=

ชอบภาพแรกครับ (ป่าวโมเอะนะ จริงๆ :))
  12. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0

สีสวยทุกรูปเลย ชอบรูปที่สามมากๆๆ
  13. Amily

Amily New Member

EXP:
    30
    0
    0

โฮกกกกกกกกก ~
    หนูแอบชอบภาพ SD มากๆๆเลยค่า >w<
    น่าร๊ากกกกกกกก ~
  14. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    Citrus' Full CG & pic all 2008 รวมไว้กระทู้นี้อันเดียวแล้วกัน (อัพเดท 18/05/51)

อ้า......หลังจากเ็ป็นบ้าไปกับมาครอสแบบค่อนข้างจะกู่ไม่กลับ(ยิ่งตอน 7 มาไม่กลับไปแล้วอ๊าคคคคค) แต่ถึงอย่างนั้น.....ยัง....ยังจำได้นะว่าวันนี้วันเกิดคางะกับคิระไม่ใช่เรอะ!!!!~ ว่าแล้วก็แปะอ่ะดิ!!!

สนใจดูรูปใหญ่สำหรับคนที่มี DA ก็คลิกที่ลายเซ็นต์นะคะ (อันนี้หอบขนาดเล็กมาแปะเหมือนในบลอค)

เพิ่งเคยลงสีแบบนี้เป็นครั้งแรกค่ะ ส่วนปีนี้ก็กะให้สองพี่น้องมันแต่งตัวกันแบบนี้แหละ....อิ อิ ใครพอจำได้เอาต้นแบบชุดมาจากฟิกเกอร์ประกอบเนื้อเรื่องราคาแสนแพงของ Mega House มาเป็นต้นแบบนั่นแหละ แต่สำหรับคิระตัดใจวาดเหมือนต้นฉบับไม่ได้จริงๆต้องใส่เสื้อให้คุณพี่แกซะหน่อย.........

ส่วนช่วงนี้....โฮชิลิซึ่มค่ะ(โฮชิซังคนพากย์คิระ) ทำเราเป็นบ้าไปแล้วค่ะเราเลยจัดการทำตามความบ้าซะเลย คลิกโลดดดดดดดดดดด

[action]ตะโกน...transformation~~~~[/action]

>> BreraSAMA!!!!!

อ้า...บ้าไปแล้วตู....คนที่ว่าคือคนในอวาตาร์เรานั่นเอง ถูกกระชากใจไปแล้ว....ฮือออออออออ ส่วนใครไม่เก็ตมุกขออภัยแต่ถ้าดูมาครอส ฟรอนเทียร์ตอน 7 จะเก็ตแน่ๆ อิ อิ

ส่วนรูป 2 น้องโร่......
    นโยบายกึ่งเผาค่ะ ใครซื้ออาร์ทบุ๊คก็จะเจอน้องโร่ในนั้นนั่นแหละ หน้า thanks อุทิศแด่น้องโร่....(ผู้น่าสงสาร....ฮือออออ)

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาเยือน + พูดคุย + ติชมกันค่ะ m(_ _)m
  15. exorteric

exorteric New Member

EXP:
    50
    0
    0
    Re: Citrus' Full CG & pic all 2008 รวมไว้กระทู้นี้อันเดียวแล้วกัน (อัพเดท 18/05/51)

สวยๆเลย ลงสีเก่งๆจังชอบๆแบบนี้แหะ
  16. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0
    Re: Citrus' Full CG & pic all 2008 รวมไว้กระทู้นี้อันเดียวแล้วกัน (อัพเดท 18/05/51)

คางะน่ารักครับ แต่คิระ...
  17. babepig

babepig New Member

EXP:
    12
    0
    0

ชอบโปรเจคคลายร้อนอ่ะครับ แล้วก็มาครอสภาพที่ 4 ลงสีได้น่าสนใจดีอ่ะครับ
  18. violetblood

violetblood New Member

EXP:
    130
    0
    0

โอ้วววววววววววววววววววววว งามเจิดจ้ามาก ๆ เลยค่ะ

ลงสีสวยด้วย เดี๋ยวจะแวบตามไปดูในบล็อคนะคะ หุหุ
  19. dokibaku

dokibaku Member

EXP:
    90
    0
    6

ลงสีสวยมากๆครับ ว่างๆสอนผมลงสีสไตล์นี้บ้างสิ

แล้วจะแวะไปดูที่ DA ด้วยครับ ^ ^
  20. endlich

endlich Member

EXP:
    123
    0
    16

ลงสีสวยดีครับ แต่คิระเนี่ย... เอ่อ... ไม่เข้ากับชุดอย่างแรงเลย เอิ้ก ๆ

ส่วนรูปเจ้าโร่ก็สวยดีครับ
  21. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    Re: Citrus' Full CG & pic all 2008 อัพเดท 24/08/51

แวะมาแปะเพิ่ม..... ไม่ได้แปะที่นี่นานเท่าไหร่แล้วเนี่ย........... พอดีเพิ่งทำรูปใหม่เสร็จค่ะเป็นคอมมิชชั่นที่ Gaiaonline ไม่ได้เล่นนานละแต่มีคนขอให้เราวาดให้ ก็.....ตามสั่งล่ะนะ....

จริงๆนี้เป็นรูปเต็มตัวค่ะ แต่ตัดมาแค่ส่วนท่อนบน....
    อีกรูป....

วาดเล่นฮาเฮ..... อัลโต้...รันกะ....และ....ท่านเบรร่า!!!!
    นึกครึ้มอยากวาดท่านเบรร่าแต่งตัวเหมือนมนุษย์ธรรมดากับเขาหน่อย...จะเป็นบอดีการ์ดมันต้องแต่งกลมกลืนดิว๊ะ!!(หรอ) เลยกลายเป็นรูปนี้นั่นเอง..... รูปนี้เผารวดเร็วทันใจ มันมากๆ รูปใหญ่นี้มีลงที่ karabako ด้วยนะคะสนใจไปดูกันได้ ส่วนรูปแรกไปดูตัวเต็มได้ที่ DA เราค่ะ :D
  22. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0
    น่ารักมากเลยคร้าบ
  23. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    ดูรันกะทำหน้าเข้า ^A^

อัลโต้หึงสินะ (รึเปล่า...ใช่แหละ =w=)

ลงสีได้น่ารักเหมือนเคยเลยนะคะ^o^

Share This Page