ใช้ PSP ต่อเน็ท ทำยังไงครับ

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย topkun, 7 พฤษภาคม 2008.

1. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    มี PSP รุ่นตัวหนา เห็นมีโหมดต่อเน็ทเลยลองดู แต่ไม่ได้

ที่บ้านใช้ี Router แบบที่มี Wireless
    เลยอยากรู้ว่า PSP จะเอามาใช้ต่อเน็ทได้มั้ย ถ้าได้ต้องตั้งค่ายังไงครับ

อีกอย่าง เอาไปใช้กับ WIFI ได้มั้ยครับ
  2. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    มี wireless ก็ต่อได้ครับ

วิธีผมคือดูข้อมูลเครื่องว่า mac address คืออะไร (หน้าเดียวกับที่มีบอกเวอรืชั่นของเฟิร์มแวร์แล้วก็ชื่อเครื่องที่เราตั้ง) เอา mac ไปใส่ใน list ของตัวเราท์เตอร์ให้ใช้สัญญาณได้(ผมไม่เซ็ตsecurityแบบอื่นเพราะมีปัญหาPS3หาสัญญาณไม่เจอ) หลังจากนั้นเปิด wireless ของ PSP (แหงสิ...)แล้วก็เข้าโหมด network กด infrastructure mode ควรจะเจอสัญญาณของเราท์เตอร์เรา หลังจากนั้นก็เซ็ตค่าอื่นๆ ก็จะใช้ได้ครับ
  3. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ขอบคุณครับ...ขอลองทำดูก่อนละครับ

Share This Page