เห็นเขาแนะก็อยากแนะบ้าง บุฟเฟ่ต์อาหารญี่ปุ่น DAIIACHI ที่โรงแรม The Emerald...

กระทู้จากหมวด 'All Food' โดย mogca, 2 มิถุนายน 2008.

1. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    ถูกใจที่ได้รับ:
    44
    คะแนน Trophy:
    98
    ถึงจะบอกว่าเป็นบุฟเฟ่ต์อาหารญี่ปุ่น แต่จริงๆเน้นหนักที่ปลาดิบกับซูชิซะมาก.....แต่ก็มีเนื้อย่าง สเต็ก เท็มปุระอะไรแบบนี้เหมือนกัน พอดีเพิ่งไปกินมาเมื่ออาทิตย์ก่อน จากที่กินมาหลายๆครั้งรู้สึกว่าคุณภาพค่อนข้างคงเส้นคงวา เนื้อปลาสดพอควรครับ ไม่ได้ถึงกับสดจี๊ดเลือดหยดติ๋งแต่ก็ยังสดละ อาหารมีเติมเรื่อยๆครับ ถูกใจตรงที่เป็นบุฟเฟ่ต์นี่แหละ คนกินกุ้งไม่ได้อย่างผมก็ยังกินปลาแทนไปได้ครึ่งอ่าว ฮาๆ

มาๆ ลองดูรูป....
    ตอนกินไม่ได้ถ่ายรูปมา แต่ไป search หารูปมาได้ เลยเอามาแปะไว้~~

เริ่มที่โซนของดิบ!! มีทั้งปลาหลายแบบ แต่ซาลมอนมันย่องได้ใจ ปลาหมึก ซูชิหน้าต่างๆ หอย บลาๆๆ

อันนี้ต่อด้วยโซน BBQ ปิ้งย่างผัดทอด คีบเนื้อคีบกุ้งคีบผักใส่จาน บริการปรุงสุกครับ

นอกจากนี้ยังมีโซนอาหารปรุงสำเร็จ ข้าวผัด แกง ผักทอด เฟรนช์ฟราย ไข่พะโล้ ไข่ตุ้น ซุปกา เลือกตักได้ตามอัธยาศัย....ส่วนน้ำ กดตู้ตามสบายครับ

ขนมหวานก็มี....

รูปเครื่องเคียงกะขนมอาจจะน้อยไปหน่อย.....เพราะกินแต่ของดิบ ฮาๆ

สรุปโดยรวม ถือว่าร้านดีบริการใช้ได้ครับไปมาสะดวกเพราะโรงแรมติดถนนใหญ่ วิ่งเส้นรัชดาตรงมาจากด้านสุขุมวิทผ่านช่วงที่มีห้าง 4-5 ห้างมาแล้วก็มองซ้ายไว้ครับ มีสถานีรถไฟใต้ดินห้วยขวางอยู่ใกล้ๆในระยะที่เดินไหว ส่วนตัวร้านเองบริการดี อาหารก็สดอร่อยในระดับใช้ได้ครับ ราคาหัวละประมาณ 500 บาท อาจมากหรือน้อยกว่านี้ตามแต่โปรโมชั่นแต่ละช่วงครับ ล่าสุดอยู่ที่หัวละ 499 สุทธิแล้ว รวมค่าบริการและเครื่องดื่มด้วย เทียบกับปริมาณที่กินเข้าไปถือว่าค่อนข้างคุ้ม ส่วนถ้าอยากจองห้องส่วนตัวกินกันจะมีค่าห้องบวกเพิ่ม น่าจะตามขนาดห้องอันนี้ไม่แน่ใจครับ ถ้ามีโอกาสก็ลองรวมกลุ่มเพื่อนๆไปกันนะครับ

Official Page ลิงค์จากเว็บของโรงแรม : http://www.emeraldhotel.com/diichi.htm

Credit รูปภาพ : http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=series24&month=11-2006&date=15&group=3&gblog=1

เหลือบดูเวลาโพสต์....สิบเอ็ดโมงครึ่ง.....หิวอะ :spin:
  2. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    เคยไปกินมาครั้งนึงเมื่อปีที่แล้ว เนื่องจากผมกินกุ้งไมได้ เลยไมได้รับรู้รสอร่อยที่พวกพี่ๆเขากินกันไปครึ่งอ่าวได้ - -"
    แต่พวกปลาดิบอะไร ok เลยครับ
    ว่าแต่วันที่ผมไป...คนปั้นซูชิหายไปด้วย สงสัยแอบอู้ - -
  3. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    จะกินแซลมอนนน=[]=

หิ้วแขนม็อกๆ วันหลังไปหม่ำกัน!!!
  4. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    - -; รอ....ยุพ่อ&แม่ให้พาไปกิน .....อ้ากกกกกกก =[]= หิวข้าว!~
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ถือจะกำลังเข้าเทรนด์ลดนน. แต่คนเราบางทีก็ต้องมีผ่อนปรนใช่มะ.... น่ากิน..
  6. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    0
    16
    รู้สึกมันมีอะไรเยอะขึ้นกว่าตอนที่เคยไปกินแฮะ
    *เคยไปกินสมัยแดจังกึมฉายไกล้จบ ก็โอเคดี~~ แต่คนเยอะ ควรรีบไปรีบกิน อย่างน้อยจะได้ของดีๆก่อนแล้วกลาง-ท้ายที่คนเยอะค่อยเรื่อยๆ
  7. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ตอนเอาปลาออกมาวางใหม่ๆ เย็นจับจิต อร่อยมั่กๆ แต่คนมากินกันต่อเนื่องจริงๆครับ ต้องฉวยโอกาสตอนของมาใหม่ๆหรือคนรอน้อยๆรีบไปจกโดยไว จะได้ปลาอร่อยมานั้นแล~~

ฝน....ไม่ต้องหิ้ว จะไปแล้วบอก....ยอมไปโดยดีครับ
    พี่อัล....ถึงขั้นนี้ไม่มีอะไรต้องเสียแล้วพี่ ซัดเลยดีกว่า
    เฟลมฟ็อกซ์ คนปั้นข้าวไม่มาแล้วกินอะไรอะครับ.....

ปล. เจอคนแพ้กุ้งแว้วววววววววว~~~~~
  8. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    ตอนนั้นก็กินอย่างอื่นเท่าที่มี จำได้ว่าเสามารถไปเลือกวัตถุดิบแล้วก็เอาไปให้เขาปรุงให้ได้นี่นา
    รู้สึกจะมีเบอร์วางตามตะกร้า~

มีทหนหน้าที่นี่สินะ....
  9. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    เคยไปกินมาแล้วล่ะ โอเคเลยล่ะ ว่าแล้วก็อยากไปกินอีกจัง ><
  10. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ท่าทางแพง^^'
  11. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    ไม่ใช่ท่าทางแพงครับ มันแพงเลยล่ะ ระดับเดียวกับ ทาคุมิ เลยมั้งน่ะ (แต่คุณภาพอาจไม่เหมือนกัน)
  12. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    เพื่อนพยายามไซโค ชวนไปกินเหมือนกัน ร้านนี้
    น่าทานจัง
    น้องกุ้ง~~
  13. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ^
    ^
    ผมแค่เห็นขามันจากจานที่เพื่อนเอามา........ก็คันแล้ว.....-*-
  14. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    0
    16
    เคยไปกิรมาแล้วเหมือนกัน อาหารก็ดีครับ ซูชิก็อร่อย ชอบกุ้ง รู้สึกกุ้งที่นี่อร่อยนะ กุ้งเทมปุระ กุ้งเผา กุ้งย่าง เนื้อนี่จืดนะถ้าไม่ได้แต่งรส (พึ่งรู้ว่าเนื้อที่ไม่ได้แต่งรสอะไรจะจืด)

Share This Page