ใครดู jigoku shojoบ้างค่ะ???

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย MAku, 4 มิถุนายน 2008.

1. MAku

MAku New Member

EXP:
    14
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เป็นเรื่องหนึ่งที่เราดูหล่ะ คิดว่ายังไงกันบ้างค่ะ???
    เราว่าเนื้อเรื่องน่าสนใจ แต่ออกจะอืดๆซ้ำๆไปหน่อยนะ แล้วก็ตอนที่มีนางพยาบาลจะลงนรกหน่ะ
    ตอนแรกเราไม่เข้าใจเลยหล่ะว่าทำไมคนดีๆต้องตกนรก แต่ตอนนี้เราก็เริ่มคิดว่ามันคงมีกรรมติดตัวมาตั้งแต่ชาติที่แล้วหล่ะมั้ง(ออกแนวธรรมมะหน่อยๆ) 555+

แต่ เอ็นมะ ไอ โมเอ๊ะ โมเอะ จริงๆ!!! ชอบอ่ะ!!!
  2. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    ดูครับ

เดี่ยวซักพัก Tiga คงโฉบ ภาค 2 Futakomori มา ซึ่งจะได้ปิดฉากตำนานนี้ แต่ไม่สนิท เพราะ ยังจะมี ภาค 3 ต่ออีก แต่.... ไม่บอก (^w^!)
  3. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    hell girl สินะคะ
    ชอบนะ ไอจังเท่ห์มาก
    แต่รู้สึกว่าดูๆ ไปแล้วจะรู้สึกเหมือนคนเราไม่ค่อยพึ่งกำลังของตัวเองเท่าไหร่ เพราะรู้ว่ามี เด็กสาวจากนรก คอยช่วย
  4. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    เคยดูทาง animax แต่พอดีไม่ชอบแนวนี้ เลยไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่
  5. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    สาวน้อยจากนรก?? ..... รู้สึกเหมือนตาตอนช่วงแรกๆจะแปลกๆ เนื้อเรื่องก็แอบฮาเล็กน้อย(น้อยจริงๆนะ)
  6. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ชอบไอจังมากมาย...>_____<
    แต่ขอสารภาพว่าดูเวอร์ชั่นดราม่าเพราะคาโต้ คาซึกิเล่นเป็นอิจิโมคุเร็นOTL"""
    (กะ...ก็ไอจังแบบดราม่าไม่โมเอ้เท่าแบบอนิเมนี่นา=3=...แต่ตาเค้าสวยดีนะ>< ส่วนเจ๊กระดูกเซะซี่ได้อีกก)

ดูๆไปแล้วก็คิดว่า ไหงข่าวลือเรื่องสาวน้อยจากนรกถึงได้แพร่ง่ายแพร่ไวกันขนาดนั้น พวกไอจังปล่อยข่าวเองรึเปล่าเนี่ย มีบอกกระทั่งเวลาเข้าเว็บ=w="

ปล.การกระทำและการลงทัณฑ์บางอย่างก็ดูไม่สมน้ำสมเนื้อกัน แต่บางตอนดูแล้วก็ขอแช่งตัวร้ายให้โดนโยนลงนรกไวๆจริงๆ= ="
    ชอบแนวคิดที่ว่า ผู้เคราะห์ร้ายจะไม่ผิดยังไง แต่การส่งคนคนนึงไปลงนรกก็ต้องแลกกับการที่ตัวเองต้องลงนรกด้วยเหมือนกัน

ปล.2พยายามฝืนอ่านเวอร์ชั่นหนังสือการ์ตูนที่สุดจะตาแป๋วและเนื้อเรื่องเบาโหยง เพราะชอบ4ช่องจบท้ายเล่ม>___<
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ดูตั้งแต่ภาคแรกมีเริ่มฉายเลยครับ ที่ดูเพราะติดใจไม่ใช่ใครอื่น ไอจังนั่นเอง

เรื่องนี้ที่ดูแล้วมีขัดใจอย่างเดียวคือบางทีคนดีก็โดนคนเลวใช้หุ่นฟางส่งลงนรก ไม่ยุติธรรมเลย

นรกก็มีเทคโนโลยีเหมือนกัน ถึงคอมที่ใช้จะโบราณสุดๆก็เหอะ สงสัยไอจังไม่เล่นปังย่าหรือดอทเอ เลยไม่ต้องใช้คอมที่สเปคดีกว่านี้
  8. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ภาคแรก ดูไปกลางๆ เริืื่องก็เริ่มรำคาญเพราะรู้สึกอะไรๆ มันง่ายไปหน่อยสบแช่งนดเดียวทุกอย่างจบ แฮปปี้เอนดิ้ง ชอบภาค 2 มากกว่ามันดูล้ำลึกกว่า เพราะบางครั้งใช้แล้วกลายเป็นผิดตัว หรือเข้าใจผิดก็มี หรือบางทีฆ่าแล้วยิ่งเลวร้าย ผมว่าดูกดดันกว่าเยอะ
  9. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    ดูไปได้สามตอน รู้สึกเหมือนว่าไม่มีอะไรแปลกใหม่เลยเลิกดูไปครับ =_=a

...อาจจะเบื่อตรงฉากพายเรือที่สุดก็ได้
    หรือไม่ก็อาจจะเป็นเพราะผมหวังจะเห็นอะไรเลือดสาดกว่านี้ไว้มากไป... (ช่วงที่โหลดมาดูนั่น ก็ช่วงเดียวกับที่โหลด Higurashi มาดูด้วย)

ปล. ก่อนจะรู้ว่าเธอเป็นใคร ผมดันไปเจอแฟลช H ของเอ็นมะ ไอ ตั้งแต่เมื่อหลายปีก่อนโน้นด้วยแหละ เห็นอีกทีก็นึกออกเลย เป็นอิมเมจคาแรกเตอร์ที่โดดเด่นมาก
  10. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ ภาคแรกมันจะเป็นยังงั้นละครับ จะมาสนุกเอาตอนหลังที่เผยเรื่องของเอนมะไอ

ภาค 2 เหมือนจะรู้คนดูเบื่อ วิธีเดินเรื่องเลยทำต่างกันไปทำให้ดูน่าดูขึ้นเล็กน้อย แต่ส่วนที่สนุกจริงๆเรื่องนี้ก็เหมือนเดิม เกี่ยวกับเรื่องของไอจังกับความเป็นมาของสมาชิกแต่ละคน

Share This Page