ขอถามเกี่ยวกับส่วนEvent, Meeting, Cosplay ค่ะ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย dookdooy, 14 พฤศจิกายน 2007.

1. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    ส่วนนี้จะเป็นส่วนที่รวมข่าวเกี่ยวกับ event ,meeting ต่างๆ และไปจนถึงรีพอร์ต event นั้นๆ ด้วยใช่มั้ยคะ :???:

แล้วพวก cosplay หมายความว่ารวมไปถึงหัวข้อสนทนาประเภท how to ต่างๆ เช่น การซอยวิก แหล่งตัดชุด การเลือกซื้อผ้า เทคนิกถ่ายรูป วิธีทำพรอพต่างๆ ฯลฯ และรีพอร์ตงานคอส หรือลงรูปไพรเวตคอสด้วยหรือเปล่าคะ ^^;
  2. naiamibios

naiamibios ชีวิตไร้ตัวตน

EXP:
    350
    0
    16
    AF นี่ไม่ค่อยเน้นคอสเพลย์แฮะ เว้นแต่มีพะยูนสักตัวคอสนี่แหละ ถึงไหนถึงกันเลย...
  3. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    post อะไรๆ ก็ได้ เกี่ยวกับ cosplay event meeting report ในนี้หมวดนี้ ก็ไม่น่ามีปัญหา

รวมไว้ที่เดียวจะได้ดูง่ายๆ
  4. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ก็ ทุกอย่างเลยแหละครับ ทั้ง งานคอส งานมีต how to

คราวนี้เวบเรา กระทู้ คอส ก็ยังไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ เลยเขียนรวมเอามีตติ้งกับงานการ์ตูนมาไว้ด้วยกัน แต่งานพวกนั้นส่วนใหญ่ก็มักจะมีคอสเพลย์ด้วยอยู่แล้วนะ?
  5. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    อีกหน่อยอาจจะมีคนเอาพวกลูก ๆ (ดอล) มาแสดงตัวก็ได้นะครับ เห็นกำลังเห่อกันหลายบลอคอยู่ :)
  6. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    0
    16
    ^
    ^ เช่นลูกผมเปล่าครับพี่กระรอก...
  7. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    ู^
    ในลายเซ็นเธอก็โชว์อยู่ไม่ใช่เรอะ!!!

บางคนบอกเป็นลูก บางคนบอกเป็นน้องสาวน้องชายนะ ฮ่า ๆ :E
  8. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    .. กลิ้งจัง ลูกน่าหม่ำจัง พามาโชว์ตัวแถวนีก็ดีน้า
  9. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    0
    16
    ^
    ^ รอชุดคอสลูกเสร็จก่อนจะพามาโชว์ *O*~ ฮา (ว่าแต่โชว์ในหมวด cosplayเรอะ -[]-"!!)
  10. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    1. Event อะไรก็ได้ครับ งานของบริษัทห้างร้านเอกชนรัฐบาลอย่างเป็นทางการ หรืองานที่คนในอินเตอร์เน็ตจัดกันเอง
    2. Meeting ที่พบเห็นกันเป็นประจำคือ นัดกิน นัดแลกของเถื่อน นัดคอส ฯลฯ ไม่จำเป็นว่าจะต้องมี Staff เข้าร่วมครับ
    หมวดนี้เหมือนกระดานฝากข้อความนั่นเอง ดังนั้น แต่ละคนต้องสามารถรับผิดชอบตัวเองได้ในระดับหนึ่ง ไม่เป็นภาระ
    Meeting ส่วนใหญ่จึงเป็น Meeting ของสมาชิกที่มีอายุ ...พอสมควร... สามารถเดินทางไปไหนมาไหนด้วยตัวเองได้

ส่วนการ Report นั้น แล้วแต่ความสะดวกครับ
  11. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    อ๊ะ ได้ความกระจ่างแล้ว

ถ้างั้นเริ่มที่พรุ่งนี้เลยดีมั้ยเนี่ย^^;
  12. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    เท่าที่ผมติดตามมา ลงความเห็นว่า "จริงอย่างที่สุดครับ" = =''

ยังไงก็จะคอยติดตามบอร์ดอยู่เรื่อยๆ เผื่อจะได้ไปมีทกะเค้าซะที ชวดมา2งานแล้วที่แน่ๆ

Share This Page