Burendo ชาบูเจ้านี้ใช้ได้แฮะ

กระทู้จากหมวด 'All Food' โดย obtheair, 21 มิถุนายน 2008.

1. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    ถูกใจที่ได้รับ:
    22
    คะแนน Trophy:
    98
    สรุป วันนี้ผมเลยนั่งกินคนเดียว นั่งตั้งแต่เที่ยงนิดๆถึงบ่ายสอง ไม่มีใครเข้ามาเพิ่ม(แต่ตอนบ่ายกว่าๆ มีคนกลุ่มอื่นมานั่งกินอีก 4 คน รวมทั้งร้านมีคนกินอยู่ 5 คน)

บุฟเฟต์มีสองราคา 350 บาทได้เนื้อ หมู ไก่ กุ้ง ผัก ข้าวเปล่า และน้ำผลไม้ 1 แก้ว(ผมสั่งส้มคั้นไป พอหมดก็สั่งน้ำเปล่า 15 บาท) ถ้าอยากกินอย่างอื่นก็จ่ายเพิ่มจากที่สั่ง และ 550 สั่งได้ทั้งเมนู น้ำผลไม้รีฟิล

และที่สำคัญ บุฟที่นี่ไม่จำกัดเวลา อยากนั่งแช่ก็ตามใจถ้าไม่เกรงใจเจ้าของร้าน
  2. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ผมไป ตจว เลยอดไปให้ ob เลี้ยงเลย >.<~
  3. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    อา.. ไม่รุ้ดีหรือไม่ดีที่ไม่ได้ไป
    เพราะกลัวคนน้อยๆ ด้วย + ไม่มั่นใจในเวลา ><"

โอกาสหน้าละกัน...
  4. athiwat

athiwat Member

EXP:
    248
    0
    16
    วันนี้ไปมีทกะเพื่อนเก่ามา สนุกมากมายแล้วตอนเย็นก็พาเพื่อนไปกินร้านนี้ เพระได้อ่านรีวิวของกระทู้นี้
    ขึ้นไปคนก็เกือบๆเต็มร้านนะครับ ทำให้ต้องรอครึ่ง ชม. เพื่อเค้าจะได้จัดเก้าที่ให้อยู่ด้วยกันได้

ที่เลือกกินกันคือบุฟเฟ่ต์ 350 อ่ะครับ ก็มี เนื้อ ไก่ หมู ผัก น้ำพิเศษ(ผลไม้ หรือนมก็ได้) 1 แก้ว แล้วก็ของหวาน
    1 อย่าง วันที่ไปกินไม่มีบุฟเฟ่ต์ 550 แฮะครับ (สงสัยเจ้าของร้านกลัวของไม่พอ เพราะเหมือนจะมีคนกลุ่มใหญ่
    ประมาณ 10 คนเหมือนมาจัดมีทกิล แรคนารอค - -")

Quick Review:
    ของกิน
    เท่าที่ก็ ของที่เอาเสริฟดีทีเดียวเลยครับ หมู เนื้อ ไก่ แล่ได้น่ากินดี โดยเฉพาะไก่อร่อยกว่าที่คิดไว้มากมาย

ส่วนน้ำจิ้มถือว่าแปลก แต่ก็อร่อยดีทีเดียวเลย แต่มีปัญหานิดหน่อยตรงที่เพื่อนบางคนไม่ถูกปากกับน้ำจิ้มซะนี่
    (คิดว่าเพราะว่ารสชาติมันแปลก ก็เลยไม่ค่อยถูกใจบางคน)
    แต่สำหรับผมแล้ว ผมว่ามันเข้ากะเนื้อสุดๆๆๆ ชอบมากกก กินกะหมูก็อร่อย

ของหวานที่อยู่ในบุฟ แอบงกไปหน่อย ให้แค่ชิ้นเดียว แต่ยังเล็กซะนี่ เรื่องรสชาติก็ธรรมดาๆ

บริการ
    โดยรวมพนักงานก็บริการดีนะครับ ทำตามไม่มีอิดออด แต่แอบช้า + ดูหลงๆลืมๆนิดหน่อย แต่ก็เห็นใจครับดูยังมีพนักงานน้อยอยู่เทียบกันคน
    ตอนนั้นที่แอบ ระดมสั่งกันมากมาย แบบ "พี่หมู 2 ไก่ 3 พี่ครับผมเอาเนื้อ 2 ผมด้วยไก่ 2 ด้วยครับ เติมน้ำจิ้มด้วยนะครับ บลาๆๆๆๆ" เป็นใครก็คงมึนเนอะ -_-; (ความจิงพี่เค้าน่าจะมาแล่เนื้อหน้าบริเวณที่พวกเรากินกันเลยนะนี่ :p
    ส่วนคนที่ดูเหมือนเจ้าของร้านน่ารักมากๆๆ เป็นกันเองดีครับ

บรรยากาศ
    โดนส่วนตัวชอบบรรยากาศของร้านนี้นะครับแต่งโทนขาวดำ สวยดี ดูสะอาด แต่ก็ไม่หรูเกิน+ กับตัวร้านที่ไม่กว้างมากแล้วก็
    รู้สึกอบอุ่นดีครับชอบๆ
  5. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    วันนี้ไปกินกับเพื่อนมาสองคนหลังจากเดินงานหนังสือเหนื่อยๆ
    เลือกกินบุฟ 350 สองคน สั่งน้ำเปล่าเพิ่ม 1 ขวด 15 บาท ( ในบุฟมีน้ำพิเศษ 1 แก้วเล็ก ก็สั่ง พันช์ กะแตงโมไป พันช์อร่อยดี แตงโมเจือจาง แต่ก็โอเค )

ยกแรกเนื้อ หมู ไก่ ผักรวม อย่างละจานแล้วก็ต้องพบกับความแปลกใจที่ว่า
    ชาบูร้านนี้ เค้าใช้ "วุ้นเส้น" แฮะ..... นี่เรากำลังกินจิ้มจุ่มรึเปล่าหว่า น้ำจิ้มก็เปรี้ยวๆ - -' แต่ก็ กินๆ ไป

น้ำจิ้มสองแบบ ชอบคนละแบบ และั ไม่ชอบคนละแบบ
    คือ ก็อร่อยดี พอกินได้ แต่ไม่ค่อยถูกปาก( เท่าอีกร้าน ที่จริงๆ กะจะไปกิน )

เนื้อหมู นุ่มกว่าเนื้อ แต่ก็กิรเพลินทั้งคู่ ไก่ ต้องลวกแปปเดียวจริงๆ ไม่งั้นจะเหนียว แต่ก็อร่อยนะ
    อ้อ บุฟร้านนี้ไม่มีไข่ รึ ข้าวนะ ต้องสั่งเพิ่มเอา

เติมเรื่อยๆ พนักงาน เสริฟไวดีเหมือนกัน อาจจะเพราะมีนั่งกินกันอยู่แค่สองคนในร้าน
    ก็ สั่ง ชิวไปเรื่อย .....กินจนเค้าน่าจะอึ้ง เพราะ ที่แน่ๆเฉพาะเราก็ หมดไปเกิน 20 จานอะ( แหมมันแค่หมูสไลด์บางๆจานละ 6 แผ่นเอง )
    กินตั้งแต่ ยังเป็นเนื้อนิ่มๆ ปกติจนกระทั่งจานหลังๆ เริ่มเป็นแบบ
    เพิ่งออกจากช่องแช่แข็ง เป๊ก~ เกล็ดหิมะมาเลยทีเดียว -_-''
    แหะๆ สงสัย เพิ่งแล่ ฉุกเฉิน

ก็อิ่มอืดกันไป
    ว่าแต่ทำไมเราไม่ได้ของหวานล่ะ !!

คุ้มไม่คุ้ม
    ก็คุ้มแหละ กินกันไปขนาดนั้น

แต่ที่ไม่ค่อยแฮปปี้เพราะ
    จริงๆ กะจะไปกิน Musashi ที่มาบุญครองชั้น 5 ฝั่งโตคิว
    ที่เคยไปกินมา 2 ครั้ง แล้วก็ยังอยากจะไปอีก
    แต่วันนี้พอไปถึง ปรากฏว่า ปิดซ่อม ( รึไม่ก็ปิดกิจการ เพราะกลายเป็นพื้นที่ซ่อมบำรุง ก่อสร้างกันไป ) T____T
    ฮืออออ เสียใจมากกก
    (ใครทราบว่าร้านนี้เป็นตายร้ายดียังไง บอกทีนะคะ อยากกินอีก...)

เทียบกันแล้ว เราว่ามุซาชิ น้ำจิ้มมันอร่อยกว่า ปรุงเองได้ มีกระปุกปรุง
    แถมมีหม้อโต๊ะละสองหม้อ(ไม่เพิ่มเงิน เพื่อให้เลือกน้ำซุปได้สองชนิดต่อโต๊ะ มีทั้งสุกี้ ชาบู แล้วก็ต้มยำ )
    แล้วก็มีของหลากหลายชนิดมาก ปลาหมึก หอยตลับ เบคอน เนื้อปลา พุงปลา เห็ดหอม เห็ดเข็มทอง ไข่ไก่ etc.
    ในราคาเท่าๆ กัน (280++ กะ 350 ) [ ตอนไปรอบสอง วันธรรมดา มีลดราคาด้วยนะ เหลือ 239++ บาท ]
    แถมเส้นยังเป็น บุก กะ อุด้งอีก ถูกปากกว่าวุ้นเส้นเยอะ

ถ้าไม่มี มุซาชิมาเกี่ยว ก็จะบอกว่า บุเรนโดน่าไป
    แต่ถ้ามุซาชิเปิดอีกเมื่อไหร่ คงเลือกไปทางนั้นมากกว่าอะค่ะ - -"
    ถ้าในละแวกสยามนะ

ปล. แต่ บรรยากาศ ยกให้ บุเรนโดกินขาดนะ มุซาชิ มันอยู่ในห้าง หลืบๆ ก็วิวห้างมืดๆ ธรรมดา แต่ บุเรนโด จะสงบๆ สว่างแล้วก็ดูสบายใจกว่า แต่พนักงานดีทั้งคู่นะน่ารักดี
  6. river01

river01 New Member

EXP:
    46
    0
    0
    มุซาชิ ปิดกิจการไปแล้วครับเห็นติดป้ายว่าจะเป็นร้านขนมจีนอะไรนี่แหละครับ เสียดายมากๆร้านประจำผมเหมือนกันสงสัยกินกันจนร้านเจ๊ง T-T

เคยไปกินกัน 4 คน เนื้อ20กว่าจาน หมูประมาน10จาน แล้วกินหอยอีก10กว่าๆ แล้วยังมีอย่างอื่นตามน้ำมาอีก กินกันจนสะใจเปลือกหอยเต็มโต๊ะเลยครับ กินกันจน

พนักงานต้องมาบอกว่าจะหมดเวลาแล้วครับ 555 โต๊ะข้างๆที่เข้ามาพร้อมกับเรายังไม่เห็นหมดเวลาเลย ฮาดีครับ

ผมว่าเนื้อที่มุซาชิมันอร่อยกว่า บุเรนโดอะครับ ส่วนบุเรนโด เวลาผมไปกิน ผมจะเน้นกินชุดใหญ่อะครับ คนละ 500

แล้วก้อกินพวกซูชิไข่แซลม่อน พวกกุ้ง พวกเนื้อเยอะๆ เอาให้สะใจไปเลยครับ นั่งซัก3 ชั่วโมงได้ ค่อยๆกินไปอะครับ

Share This Page