ใครเก่งเรื่องแก้ไขโปรแกรมคอม ช่วยหน่อยคะ -- --"

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Taki, 28 มิถุนายน 2008.

1. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    ถูกใจที่ได้รับ:
    5
    คะแนน Trophy:
    88
    เครื่องเจ้ากรรมของเราไม่รู้เกิดอะไรขึ้น อยู่ๆก็ปรากฏหน้าจอตามในรูปนี้ขึ้นมา ( เราคิดว่าสาเหตน่าจะเกิดจากุไฟที่ดับกะทันหัน ทำให้คอมดับตามไปด้วย เลยเกิดการร่วนขึ้นมา -_-; )

ถ้ากด cilck here ก็มีรายละเอียดเพิ่มอีกหน่อย

พยายามกดทุกอย่างแล้ว ถ้า send report ไป จะทำให้เครื่องค้าง ไม่รันโปรแกรมอะไรเลย กดstartตรงwindowก้ไม่ได้ กด don't sendก็มีอาการคล้ายๆกัน กดdebugเหมือนจะดี แต่พอเปิดเครื่องใหม่ก็โผล่มาอีก -*- เราควรทำยังไงดีคะ แก้ไขยังไงถึงจะดีขึ้น

รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณมากคะ :china:
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    เท่าที่อ่านดู รู้สึกจะเกิดจาก windows update มันเจ๊งนะครับ

3. Taki

EXP:
    980
    5
    88
    มีวิธีแก้ไขไหมคะ - - รบกวนด้วยคะ
  4. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ก็ 1-6 ในนั้นคือวิธีแก้ไม่ใช่เหรอครับ
    ลอง ถอด สายอินเตอร์เนตออกดูครับ บางคนจะเป็นเฉพาะเวลาคอมต่อเนต
  5. Taki

EXP:
    980
    5
    88
    แหะๆ ขอบคุณคะ ( ต้องขอโทษที่ไม่ทันได้อ่านทั้งหมดด้วยนะคะ )

Share This Page