มันออกมา(ซะที)แล้ว Contra 4 พร้อมอีก4 เกม

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย nintendo, 15 พฤศจิกายน 2007.

1. nintendo

nintendo นักข่าว

EXP:
    139
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    1661 - Uwasa no Midori-Kun!! Natsuiro Striker (J) (512 Mbit) (Chikan)

1662 - Contra 4 (U) (256Mbit) (Xenphobia)

1663 - Orcs And Elves (U) (128Mbit) (Xenophobia)

1664 - Cooking Mama 2: Dinner with Frien...bit) (Xenophobia)

1665 - Need For Speed Pro Street (USA) (...bit) (Xenophobia)

เล่นจบแล้วครับ

ทั้งหมดมี 9 ด่านครับภาคนี้
    มีด่านที่เป็น 2D Shooting ปกติ 5 ด่าน
    ขี่มอเตอร์ไซยิง 1 ด่าน
    3D ( มองจากข้างหลัง ยิงไปข้างหน้า เหมือนภาคแรกด่าน 2 ) 3 ด่าน
    รวม 9 ด่านครับ

เมือจบแล้วจะมี Challenge mode เพิ่มมาให้ครับ
    ถ้าผ่าน Challenge 4 อันจะมี Classic Contra ให้เล่นใน Bonus ครับ

สูตรเกมภาคนี้ กด start เพื่อหยุดเกม หลังจากนั้นกด
    ^ ^ v v < > < > B A แล้วกด start อีกที จะ upgrade ปืนได้ครับ
    แต่สุ่มโอกาสกดแล้วตายนะครับ....

Credit By คุณ Hotaru Thainin

หากันเอาเองตามสะดวกนะครับ ใครสนิทที่ไหนก็เอาที่นั่นเลย :D
  2. eledion

eledion New Member

EXP:
    6
    0
    0
    สูตรสุดคลาสสิค
    มาภาคนี้กดแล้วมีโอกาสตายเหรอเนี่ย T-T
    ต้องหามาลองซะแระ
  3. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    สูตรอมตะตลอดกาลของเกมนี้ ทำไมมันน่ากลัวอะไรเยี่ยงนี้ (มีสุ่มตายอีก)
    ไว้ซื้อตลับใหม่แล้วค่อยลองละกัน
  4. thecodes

thecodes Board Protector

EXP:
    77
    0
    0
    เล่นnormalนี่ยากดีชะมัด ถึงด่าน3คอนทินิวหมด =_=
    จริงๆคอนไปที่น้ำตกซะเยอะ แบ่งประสาทสองจอไม่ทัน ยิงตัวล่าง ตัวบนปาระเบิดลงมา
    แล้วระเบิดมัน....เร็วกว่ากระสุน

edit
    ขอบอกว่าตอนนี้เล่นhard มันส์สะใจ XD~
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ทำไมสูตรมันแถมอะไรแบบนี้มาด้วยล่ะ มันน่าเสี่ยงตรงไหน =[]=
  6. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    ตอนนี้...ถอยแว๊บไปเล่น Easy แล้วครับ...ตระหนักในความอ่อนของตัวเอง และความยากของตัวเกมส์จริงๆ..T-T

เล่นถึงด่านสุดท้ายเสียที ถ้าจบซักรอบ จะอัพเกรดไป Normal ล่ะ !!!
  7. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    สูตรมีสุ่มตาย =[]= เดียวลองหามาเล่นดีก่า

Share This Page